Author Topic: อยากรู้เรื่องนี้อ่าครับ หุหุ  (Read 5465 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Laongfong

• ประชาชน
ตอนที่พวกพี่ ๆ ปล่อยเดี่ยวครั้งแรก รู้สึกยังไงหรอครับ แล้วใช้เวลานานไหมครับในการปล่อยเดี่ยวครั้งนั้น หุหุ  E06

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ปล่อยเดี่ยว รู้สึกเหมือนหุ่นยนต์ เอาเครื่องขึ้นลงได้ เพราะทำตามแขวนที่แกว่งแบบนั้นบ่อยๆ ในระยะเวลาสองอาทิตย์ แต่หลังจากนั้น ก็จะลงสนามไม่ค่อยได้เหมือนเดิม ต้องใช้เวลาอีกนานทีเดียว กว่าจะลงสนามและแก้ไขสิ่งต่างๆ ได้อย่างจริงจัง

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ลองคิดว่าไม่มีครูนั่งอยู่สิครับ ก่อนปล่อยก้อบินให้ครูไม่ต้องพูดอะไรทั้งไฟล์ ก้อพร้อมแล้วครับ ตอนเดี่ยวก้อบินแบบว่ามีครูนั่ง   งงงงงงง ไหม๊ครับ

เดี๋ยวพอออกไปเดี่ยวกับ buddy ก้อเหมือนเดี่ยวคนเดียวล่ะครับ  ก้อไอ้ข้างๆมันหลับคับ.....  O30  ขึ้นมานั่งไม่ให้เครื่องเอียงแค่นั้นครับ  O30

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ตื่นเต้นมากๆคับ จำได้ว่ากว่าจะปล่อยได้ ครูท่านต้องนั่งไปกับผมอยู่เกือบ 10 รอบ (จริงๆเค้าให้ซ้อมมือแค่ 3 รอบ  E47)
บินวนไปมาตั้งแต่ฟ้ายังไม่มืด จนเกือบมืดเลยอ่ะ

เพื่อนๆที่รอข้างล่างก็แหงนดูกันไปนานสุดๆ

พอลงได้ปั๊บ ครูบอก เอ้าเดี๋ยวจอดข้างๆ ครูจะลง โหย หัวสมองมันตึ้บไปหมดเลยอ่า O22 เริ่มกลัว

พอเอาเครื่องขึ้นไป ก็ท่อง Procedure เสียงดังมาก พูดอยู่คนเดียวเลยคับ เพื่อนเตือนสติตัวเองว่าต้องทำอะไรต่อไป กลัวก็กลัว ตื่นเต้นก็ตื่นเต้น - สอบนักบิน 306-

ตอนลงรอบเดี่ยวก็พอไปได้ เหมือนจะเด้งนิดๆ แต่ก็โอเค เย่ กูผ่านแล้วเฟร้ยยยยยยยย O30 (ในใจก็คิดว่า อืม กรูนี่ก็เก่งเน๊อะ เอิ๊ก  E47 )