Author Topic: ลองอ่านดูครับเจอมากจาก PPRuNe Forums ครับ เกี่ยวกับ IAC NPU  (Read 11761 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
พอดีผมลอง search หาดูเล่นๆใน PPRune ในหมวด Instructor ก็พอดีเจอความคิดเห็นที่มี Instructor ของ รร มาเล่าเรื่องราวที่ตัวเค้าเองได้เจอมา ก็ต้องใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ แต่ว่าpost นี้ก็นานแล้วด้วยครับ

จุดประสงค์ที่นำมาให้อ่านเพื่อสำหรับทุกๆคนในห้องนี้ครับ เพื่อว่าบางท่านกำลังตัดสินใจจะเรียนด้วยทุนส่วนตัวและกำลังหาข้อมูล ร.ร.การบิน และขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ได้ต้องการที่จะจุดประเด็นใดๆทั้งสิ้นครับ

http://www.pprune.org/flying-instructors-examiners/297343-iac-npu.html

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เปิดไม่ได้อ่า เรื่องเกี่ยวกับอะไรเหรอคับ O35

/ขออนุญาตแก้ไข ผมเข้าไปอ่านได้แล้วครับ ลิงค์ไม่เสียครับ O07
« Last Edit: 22 October 2009, 18:03:58 +07 by DuraSail »

• ทหารเลว
  • *
เปิดไม่ได้อ่า เรื่องเกี่ยวกับอะไรเหรอคับ O35

เท่าที่อ่านนะครับ มี Instructor ชาวต่างชาติที่เคยทำงานกับ NPU มาเล่าถึง standard ต่างๆของ ร.ร. ในทางที่ลบแต่จริงแท้ยังไงผมไม่ทราบนะครับแค่อยากให้เพื่อนสมาชิกsaknid ได้ลองอ่านดูเวลาตัดสินใจเลือก ร.ร.

ใน post นั้นก็เห็นมีหลายๆคนที่เคยสัมผัสกับโรงเรียนนี้ออกมาให้ความคิดเห็นที่คล้ายๆกับ Instructor คนนั้นครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แหม่ ที่แท้ก็ที่นครพนม
อันนี้ไม่ได้สัมผัส แต่อีกที่นึงล่ะก็ พวกเราจะบอกได้ครับว่าดี ตรงไหน (หว่า?) หรือไม่ดี ตรงนั้น นี้ โน้น นู่น

แต่ได้ข่าวว่าโรงเรียนการบินที่นครพนมเค้าได้ทุนจาก ฝรั่งเศสมาเนี่ย ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าอ่ะคับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
อันนี้ไม่ได้สัมผัส แต่อีกที่นึงล่ะก็ พวกเราจะบอกได้ครับว่าดี ตรงไหน (หว่า?) หรือไม่ดี ตรงนั้น นี้ โน้น นู่น

แต่ได้ข่าวว่าโรงเรียนการบินที่นครพนมเค้าได้ทุนจาก ฝรั่งเศสมาเนี่ย ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าอ่ะคับ

พี่เป๋งครับ อีกทีที่พี่พูดถึงนั้น ดีหรือไม่ดีอย่างไร รบกวนพี่ช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมครับ บอกทาง Messages ก็ได้ครับ คือตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูล รร.การบินหลายๆ ที่อยู่น่ะครับ ขอบคุณมากครับ

O07

• ทหารเลว
  • *

"New Staff: Those contemplating coming to work here should think again. The Principal is a liar and will say anything to please everyone. He has never been a pilot or a flight instructor. His one big claim to fame is as a Flight Engineer with Air F*****." (PPRuNe Forums)

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าที่นี่เค้ามีทุนมาจากฝรั่งเศส แต่มีคนในPPRuNe พูดว่าผู้อำนวยการฝรั่งไม่เคยเป็นนักบินหรือFlight Instructor มาก่อนแต่เคยเป็นเพียง Flight Engineer เท่านั้น อันนี้ก็คิดๆดูกันและกันครับต่างคนต่างความคิด

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
แล้วตอนนี้คิดว่าที่ไหนดีที่สุดครับ BAC ?   .. แอบอยากรู้ด้วยแหละว่าในประเทศไทย มีโรงเรียนการบินทั้งหมดกี่ที่เหรอครับ ใครทราบรบกวนแจกแจงเปนวิทยาทาน เอาที่สอนแค่ PPL ด้วยนะครับ นับด้วย

Offline Hakunamatata

• ATT01/08

อีกทีนึงเนี้ย ไม่ดี ตรงนั้น นี้ โน้น นู่น ท่าทางจะเยอะเอาการ (Build ให้เพื่อนๆ คนต่อไป)  E37
V
V
V

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
เท่าที่ทราบตอนนี้มี 
1. สบพ
2. BAC
3. นครพนม
4. บางพระ
5. ฝูง 604
6. สารภี
7. สุพรรณบุรี
8. เชียงใหม่
9. TGAT
โดย 3 แห่งสอนถึงระดับ CPL ครับ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
เปิดด้วยได้ป่าวจะได้เป็นที่ 10 อิอิ

• ทหารเลว
  • *
เท่าที่ทราบตอนนี้มี 
1. สบพ
2. BAC
3. นครพนม
4. บางพระ
5. ฝูง 604
6. สารภี
7. สุพรรณบุรี
8. เชียงใหม่
9. TGAT
โดย 3 แห่งสอนถึงระดับ CPL ครับ

Royal group
Young Eagle (ยังมี่อยู่ป่าวเนี่ย ไม่แน่ใจ) O35