Poll

คุณชอบclipนี้หรือไม่

ชอบ
0 (0%)
ชอบมาก
1 (20%)
ชอบมากที่สุด
4 (80%)

Total Members Voted: 4

Author Topic: คลิป คุณหมอนักบิน ของรายการ คนค้นคนนำมาให้ดูกันครับ  (Read 15072 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
ตามlink เลยนะครับ
http://www.mthai.com/external.php?url=http%3A%2F%2Fhiptv.mcot.net%2Fplayer%2FhipPlayer.php%3FSelectSpeed%3D256k%26amp%3Bid%3D24470

ชอบความคิดของคุณหมอต้วงมากครับน่าเอาอย่าง
ชอบตรงที่เค้าบอกว่า แบ่งดีกว่าเหลือแล้วค่อยให้ O07

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
ขับ B747 ด้วย

หรือว่าผมตาฝาด.

O02

ผมก็งงอยู่เหมือนกันแต่เห็นตอนที่เค้าขับTest flight ก็เป็น Boeing 777 ผมว่ารายการคงคิดว่าเครื่องบินมันเหมือนๆกัน เลยตัดต่อภาพเครื่องบิน B747 มาแทน

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ชื่นชมและศรัทธาในตัวคุณหมอต้วงมากๆ ครับ น่านำมาเป็นแบบอย่างจริงๆ  O10

หลังจากดูแล้วผมสงสัยจังว่าระหว่างแวะพักกลางทางที่ไทเปนั้น นักบินมีเวลาจำกัดถึงขนาดต้องนั่งกินข้าวกันใน cockpit เลยหรือครับ เห็นคุณหมอจ้วงเอาๆ ดูรีบจัง อย่างน้อยก็น่าจะพอให้มีเวลาลงไปนั่งกินในสนามบินซักหน่อยก็ยังดีนะครับ

อีกอย่างนึง ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย นักบิน กบท. ไม่ใส่เนคไทเวลาปฏิบัติหน้าที่ ดูแล้วก็แปลกตาดี  E47

ปล. รายการคนค้นฅนตอนนี้ ซึ่งออกอากาศไปเมื่อ 20/10/09 ผมได้อัดลงคอมพ์ไว้ด้วยนะครับ ถ้าใครอยากได้แบบชัดเจน ความละเอียดสูงๆ บอกได้นะครับ จะได้อัพขึ้นเว็บฝากไฟล์ให้ครับ  E25

« Last Edit: 22 October 2009, 17:46:35 +07 by Athrun »

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
Confirm คับ..  พี่เค้าอยู่  ฺB777 คับ   พี่เค้าเก่งเนอะ...   เก่งเกิ๊นนนน   O35

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
จริงๆ แล้วกินข้าวตามเวลามากกว่านะครับ เพราะถ้ารอ on ground ก็อาจจะเลยเวลามื้ออาหารไปแล้วก็ได้ อีกอย่างเปนผมก็รีบทานนะ เพราะว่าเกรงใจกัปตันที่ท่านต้องบินคนเดียว (ปล่อยให้เจ้านายทำงานเรามันก็น่าเกลียดอ่ะ) ส่วนเวลา on ground น่ะเหรอ หึ หึ แป๊ปเดียวเท่านั้นแหละครับ กว่าผู้โดยสารจะเดินออก กว่า cleaner จะทำความสะอาด เหลือเวลาอยู่แป๊ปนึง อีกสักพักก็ต้อง board ผู้โดยสารชุดต่อไปอีก เหลือเวลาอยู่แป๊ปปเดียวเท่านั้นแหละครับ อันนี้พูดถึง flight quick turn นะ ถ้าไฟลท์ค้างก็ไม่ได้ทานที่พื้นหรอกครับ เพราะรีบออกไปทานข้างนอกจะอร่อยกว่า .. สรุป ชีวิตมันก็เปนแบบนี้แหละ  เคยเพลินๆ อยู่ทีนึง ปรากฎเหลืออีกสิบนาทีเครื่องจะออก ล่กมากๆ เปนประสบการณ์สอนไว้ว่า รีบๆ ทำอย่างอื่นซะ งานข้างหน้ารออยู่

jason

• Guest

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ผมเคยอ่านหนังสือที่คุณแม่ของคุณหมอนักบินเขียนอ่ะคร้าบ

แม่ของคุณหมอนักบินก็คือนักพูด คุณกรรณิกา ธรรมเกษร (เขียนนามสกุลผิดขอโทษน่ะครับ)

คุณพ่อของคุณหมอนักบินคือ Capt.ปรีชา Flight Test Development Department (B777)

ครอบครัวนี้เค้าเก่งจริงๆครับ คิดจะทำอะไรก็สำเร็จไปหมด น่าเอาเป็นตัวอย่างแห่งความสำเร็จจริง

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
Confirm คับ..  พี่เค้าอยู่  ฺB777 คับ   พี่เค้าเก่งเนอะ...   เก่งเกิ๊นนนน   O35

ไม่ได้เชื้อมาบ้างรึ E53 คำพูดดูอิจฉาๆ เอิ๊กๆ E47