Author Topic: การบินไทยจะตั้งโรงเรียนการบิน  (Read 15152 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ได้ข่าวแว่วๆมาว่าบริษัทการบินไทยจะตั้งโรงเรียนการบินเป็นของตัวเองหรือครับ...อยากทราบรายละเอียดครับเผื่อจะได้ขอสมัครเป็นครูการบินบ้าง

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แต่เก่าก่อนมา ก็ได้ยินมาว่าจะไปซื้อโรงเรียนการบินที่ชื่อ BAC นี่แหล่ะคับ O15
แต่ก็นานมาแล้วล่ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง

เพราะช่วงนั้นพอดีบริษัทได้รับผลกระทบทางเศรษฐกิจพอดี และมีการเปลี่ยนตัว DD ด้วย
เคยได้ยินว่า การบินไทยไม่อยากขยายกิืจการออกไปอีก เลยล้มเลิกโครงการไปอ่ะคับ

ตอนนั้นก็มีข่าวว่าสิงคโปร์แอร์ไลน์จะเข้ามาซื้อ BAC แทน
แต่ก็เงียบไปอีกรายอ่ะ

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
จะซื้อBACเนี่ย รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ร้อกกกก O34

ที่ได้ข่าวมาไม่เกี่ยวกะที่จะมาซื้อกิจการของ BAC นะครับแต่ประมาณว่าจะตั้งเป็นโรงเรียนการบินของบริษัทตัวเองเลยครับ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
รวยใหญ่แล้ว bac อย่างงน้อยๆก็ขึ้นเงินเดือนให้เพื่อนผมด้วยจิคับ

Offline Preeda

• ประชาชน
ชื่อโรงเรียนว่าอะไรครับอยากรู้ครับ....อย่างนี้รร.อื่นๆไม่แย่หรือครับ  แล้วจะเอาครูการบินจากไหนครับ

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ยังไม่ตั้งหรอก ผมว่า ตอนนี้บริษัทกำลังกรอบ

• ATT01/08
เออเนอะ รับเพิ่มยังไม่รับเลย จะตั้งโรงเรียนมาเพื่อ????
ข่าวคงเป็นของเก่าสมัยก่อนน้ำมันแพงนู่นแหละ

Offline earthwormz

• ATT02/08
ข่าวล่า มีแนวๆๆๆ เป็นโรงเรียนที่ไม่ได้เปิดสอนแบบศิษย์ประถม มัธยมนะ แต่เอา ATT course มาเปิดเป็นอีกโรงเรียนเลย สอน course นี้ให้กับ airline อื่นด้วย ..confirm

• ATT01/08
ข่าวล่า มีแนวๆๆๆ เป็นโรงเรียนที่ไม่ได้เปิดสอนแบบศิษย์ประถม มัธยมนะ แต่เอา ATT course มาเปิดเป็นอีกโรงเรียนเลย สอน course นี้ให้กับ airline อื่นด้วย ..confirm

ใช่MPLรึป่าว

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
น่าจะเป็นMPLนะครับ เป็นการร่วมมือกันโดยการบินไทยจะสอนในช่วงเข้าซิมอะครับ
เพราะเรามีซิมและครูที่ชำนาญ ได้ยินมาเหมือนกันครูที่บินด้วยกันก้อพูดให้ฟังว่าการบินไทยอาจจะทำ  O02
กำไรป่าวเนี่ย ผมอยากได้โบนัส O36

เป็นการร่วมมือกันกับที่ไหนหรือครับ...ยิ่งเศรษฐกิจยุคนี้นะ

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
ก้อกับโรงเรียนการบินละครับ หัวหิน BAC อะไรพวกนี้ให้บินขั้นประถมที่โรงเรียนพวกนี้ แล้วมาเรียนซิมที่การบินไทย ->อันนี้ผมเดาเอานะ
รู้แต่การบินไทยน่าจะสอนซิม

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ได้ยินมาเหมืิอนกัน แต่ก็ได้ยินว่าเขียนหลักสูตรอยู่ เพราะตอนนี้ยังไม่มีสายการบินไหนในโลกที่มีนักบินจาก MPL
การบินไทยเลยรอดูก่อนว่าสายที่ผลิตได้ก่อน เค้าบอกว่า Work หรือเปล่า
ถ้าโอเค ก็จะเอาบ้าง

ความร่วมมือ เห็นว่า ขอไปทั้ง 3 ที่เลย สบพ BAC และ นครพนม