Author Topic: เพิ่งทราบข่าวเรื่องศิษย์การบิน สบพ เสียชีวิต  (Read 14748 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เห็นว่าเป็นทุนส่วนตัว และเป็นลูกกัปตันอีกแล้วอ่ะคับ O20

ตอนแรกก็งงๆกับ Message ที่บอกว่าเป็นลูกกัปตัน
แต่ไม่คิดว่าจะใกล้ตัวขนาดนี้

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

Offline view_hikouki

• ประชาชน
R.I.P. ค่ะ E08
พี่แกชื่อพี่ใหญ่หรือพี่เหม รุ่น AP78 อะค่ะ
เสียดายอนาคตดีๆ ที่รออยู่ พึ่งเรียนจบแท้ๆ

เสียใจกับครอบครัวและเพื่อนๆพี่ใหญ่ด้วยน่ะค่ะ O22

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เกิด แก่ เจ็บ ตายเป็นเรื่องธรรมดา R.I.P. ครับ E08

Offline omskygangster

• ATT01/08
RIP ครับ
อืมมช่วงนี้งานศพเยอะนะ ไม่ดีเลย

• Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่แกชื่อพี่ใหญ่หรือพี่เหม รุ่น AP78 อะค่ะ
เสียดายอนาคตดีๆ ที่รออยู่ พึ่งเรียนจบแท้ๆ

เสียใจกับครอบครัวและเพื่อนๆพี่ใหญ่ด้วยน่ะค่ะ O22

จริงๆ ไม่อยากถามแสดงภูมิตนเอง แต่... RIP แปลว่าไรอ่า O35

อย่าว่าเค้าน้า O07

Offline omskygangster

• ATT01/08

จริงๆ ไม่อยากถามแสดงภูมิตนเอง แต่... RIP แปลว่าไรอ่า O35

อย่าว่าเค้าน้า O07
Rest In Peace
หรือ Requiescat in pace ในภาษาlatin
ความหมายก็เหมือนกันอ่ะ

Offline earthwormz

• ATT02/08
แสดงความเสียใจด้วยครับ ว่าแต่ พี่เค้าเปนอะไรเหรอครับ

• ประชาชน
พี่แกประสบอุบัติเหตุรถคว่ำที่แถวๆหน้าสนามบินหัวหินเลยค่ะ แถวหน้าหอพักศิษย์การบินเลย
ที่สำคัญพี่แกกลับมาหัวหินเพื่อที่จะขอใบรับรองจาก สบพ.อ่าคะ

ยิ่งรู้เพราะเหตุนี้ยิ่งรู้สึกหดหู่แบบบอกไม่ถูก  O22 ใจหายยยย...

Offline ViNcEnT

• ATT01/08

Offline praemfly

• ประชาชน
เหมเป็นเพื่อนผมเองน่ะครับ ผมได้ห้องพักฟรีแถวๆชะอำ ก็เลยชวนเพื่อนๆ บดินทร2 ไปกันก็มีกัน 6 คน รวมเหมด้วย หลังจากที่เราไปเที่ยวกันก็จะกลับที่พัก พวกเราก็ขับรถตามๆกันมา อยู่ๆรถของเหมก็เบรคกระทันหัน เเล้วหมุนไปฟาดเสาไฟฟ้า ทั้งๆที่ไม่มีรถคันอื่นเลยนอกจากรถพวกเรา ไม่เข้าใจทำไมต้องเกิดกับเพื่อนผมด้วย ถนนตรงนั้นมันไม่มีอะไรเลยเป็นทางเอียงซ้ายธรรมดาก่อนเข้าอุโมงเท่านั้น ผมเสียใจมากที่เป็นคนชวนเพื่อนทั้งหมดมาเที่ยวทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ ผมขอให้วิญญาณเพื่อนผมไปสู่สวรรค์ด้วยเถอะเพราะเพื่อนผมเป็นคนนิสัยดีมากๆเลยทีเดียว

• ประชาชน
พรุ่งนี้เป็นงานเผาศพ จัดที่วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน ถ้าใครเป็นเพื่อนหรือรู้จักกับเหมขอเรียนเชิญด้วยนะครับ งานเริ่มตั้งแต่ 9.30น. เผาศพตอนบ่ายโมงครับ

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เรื่องเป็นอย่างนี้เอง
ตอนแรกได้ยินมาว่า เค้ามีงานฉลองเรียนจบ แล้วมีการดื่มกันเล็กน้อย พอกจะลับหอ พี่เค้าก็ขับเร็วเกิน

• ประชาชน
พรุ่งนี้เป็นงานเผาศพ จัดที่วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน ถ้าใครเป็นเพื่อนหรือรู้จักกับเหมขอเรียนเชิญด้วยนะครับ งานเริ่มตั้งแต่ 9.30น. เผาศพตอนบ่ายโมงครับ

เอ่อ คุณ praemfly ช่วยลบ PM ใน inbox หน่อยได้มั๊ยอ่าค่ะ พอดีส่ง PM ตอบกลับไม่ได้ค่ะ ^^'

• ประชาชน

เอ่อ คุณ praemfly ช่วยลบ PM ใน inbox หน่อยได้มั๊ยอ่าค่ะ พอดีส่ง PM ตอบกลับไม่ได้ค่ะ ^^'

เรียบร้อยครับ