Author Topic: มีใครเคยเจอเคสแบบนี้มั๊ยค่ะ  (Read 17211 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline view_hikouki

• ประชาชน
อืม... ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ เป็นสมาชิกใหม่ ชื่อวิวค่ะ ชอบเครื่องบินม๊ากกกกกกก มาก
อยากเป็นนักบินสุดๆ แต่ด้วยเหตุผลบางประการทำให้ไม่สามารถเป็นได้ (เรื่องมันน่าเศร้า) O22 O22
เหอๆๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

ส่วนเรื่องที่จะถามก็คือ จากชื่อกระทู้ มีพี่นักบินคนไหนเคยเจอ ผดส. ขอเข้าห้องนักบินมั๊ยค่ะ
ถ้ามี ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิ ว่าเป็นยังไงมั่ง

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ วิวเคยขอเข้าห้องนักบิน แล้วกัปตันใจดี๊ดี ก็ให้เข้า แต่จำชื่อพี่นักบินไม่ได้ซักคน เผื่อจะตามหาตัวเจอในนี้อ่ะ แหะๆๆๆ E25 E25

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
ยินดีต้อนรับครับ..คุณวิว..เข้ามาแวบนี้ก้อเหมือนกับได้เป็นนักบินละครับมีทั้งความรู้ที่มีสาระที่เกี่ยวกับการบินมากมายครับดีไม่ดียังมีความรู้มากกว่าคนที่เป็นนักบินเสียอีกถ้าผ่านมาทางหัวหินก้อมาแอบจับเครื่องบินที่นี่ได้ครับหรือถ้าจังหวะดีอาจโชคดีกว่าที่คิดก้อได้ครับ

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ผมเคยเจอน้องๆ ฝึกงานเข้ามาขอถ่ายรูปตอนช่วง On ground กัปตันก็ให้เข้ามาปกตินะครับ

แต่หลังจาก boarding PAX แล้ว ยังไม่เคยเห็นผู้โดยสารที่ไม่ใช่คนรู้จักเข้ามาเลยครับ (คงเกี่ยวกับความปลอดภัย)

แนะนำว่าให้เลือก flight บินกับนักบินหรือกัปตันที่น้องวิวรู้จัก แล้วก็เข้า cockpit ทั้ง flight เห็นทั้ง Take off และ Landing

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
เคยมีน้องมาถ่ายรูปเหมือนกันครับ แต่ต้องขออนุญาตกัปตันก่อน (กัปตันบางท่านอาจจะไม่ให้เข้าก็ได้)

ตอนที่พี่บิน กัปตันก็ให้เข้ามาได้ตอน board ผู้โดยสารออกจากเครื่องแล้ว

เข้ามาถ่ายรูปได้ แต่ไม่ให้นั่งเก้าอี้นักบินนะ

• ประชาชน
ยินดีต้อนรับครับ..คุณวิว..เข้ามาแวบนี้ก้อเหมือนกับได้เป็นนักบินละครับมีทั้งความรู้ที่มีสาระที่เกี่ยวกับการบินมากมายครับดีไม่ดียังมีความรู้มากกว่าคนที่เป็นนักบินเสียอีกถ้าผ่านมาทางหัวหินก้อมาแอบจับเครื่องบินที่นี่ได้ครับหรือถ้าจังหวะดีอาจโชคดีกว่าที่คิดก้อได้ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ น้าๆ ลุงๆ ทุกคนค่ะ แต่ขอเรียกพี่หมดแล้วกัน อิอิ E06
ถ้าแว๊บไป แอบไปจับได้จริงๆหรอ ขอกอดอุ้มกลับบ้านด้วยได้มั๊ย โฮะๆๆๆ

พี่อยู่รุ่น AP79 หรอคะ เห็นชื่ออะ วิวรู้จักพี่คนนึงอยู่รุ่นนี้เหมือนกัน ชื่อพี่บิ๊วอ่ะ ใช่ป่ะๆๆ
โลกกลมดี

ผมเคยเจอน้องๆ ฝึกงานเข้ามาขอถ่ายรูปตอนช่วง On ground กัปตันก็ให้เข้ามาปกตินะครับ

แต่หลังจาก boarding PAX แล้ว ยังไม่เคยเห็นผู้โดยสารที่ไม่ใช่คนรู้จักเข้ามาเลยครับ (คงเกี่ยวกับความปลอดภัย)

แนะนำว่าให้เลือก flight บินกับนักบินหรือกัปตันที่น้องวิวรู้จัก แล้วก็เข้า cockpit ทั้ง flight เห็นทั้ง Take off และ Landing

จะให้มันตรงกันขนาดนั้นคงยากกกกกส์ (รึป่าวน้า)
วิวก็เคยขอค่ะ ครั้งแรกด้วย รวบรวมความกล้าตั้งนาน ไปดักรอกัปตันหน้าห้องน้ำแหนะ 55 (เหมือนโรคจิตเลย) พอดีท่านลงมาเข้าห้องน้ำข้างล่าง
ทีแรกกะขอแค่จะเข้าไปถ่ายรูปตอนเครื่องลงแล้วก็พอ แต่คุณลุงกัปตันใจดี๊ดี ให้เข้าไปตั้งแต่ยังไม่ taxi จนเครื่องลงเรียบร้อยเลยอะคะ
ไม่กระพริบตาทั้งเที่ยวบินเลย ฮ่าๆๆ แต่ว่าขากลับขอไม่ได้ เห้อ ได้แค่เข้าไปถ่ายรูปตอนเครื่องลงแล้ว อดเยยย สงสัยเป็นเพราะใส่ชุดเล่น เพราะตอนขาไปที่ขอได้ใส่ชุดนักเรียน ดูไม่มีพิษมีภัยดี E47

เคยมีน้องมาถ่ายรูปเหมือนกันครับ แต่ต้องขออนุญาตกัปตันก่อน (กัปตันบางท่านอาจจะไม่ให้เข้าก็ได้)

ตอนที่พี่บิน กัปตันก็ให้เข้ามาได้ตอน board ผู้โดยสารออกจากเครื่องแล้ว

เข้ามาถ่ายรูปได้ แต่ไม่ให้นั่งเก้าอี้นักบินนะ

งืมม ทำไมถึงไม่ให้นั่งเก้าอี้นักบินหรอค่ะ กลัวไปปลด parking break แล้วดัน throttle เล่นหรอ ฮี่ๆๆๆ

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
กระทู้เช็คชื่อแหง่มๆ.......นักบินหนุ่มหล่อรีบเข้ามาตอบถึงสองคน  O28

• ประชาชน
กระทู้เช็คชื่อแหง่มๆ.......นักบินหนุ่มหล่อรีบเข้ามาตอบถึงสองคน  O28

กระทู้เช็คชื่อ?????

Offline ViNcEnT

• ATT01/08

• ทหารเลว
  • *
โห..นี่แหละเขาว่าโลกกลมจิงๆ..รู้จักบิ้วได้ไงครับ... O32 O32

• ประชาชน
โห..นี่แหละเขาว่าโลกกลมจิงๆ..รู้จักบิ้วได้ไงครับ... O32 O32

facebook อ่ะคะ
ตลกดี เหอะๆ

• ทหารเลว
  • *

• ประชาชน
มีโล่งอกด้วย
 E47 E47พี่จะสื่ออะไร โฮะๆๆๆๆ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

นายเป็นใครอ่ะะะ   เพื่อนๆเค้าอยากรู้กันทั้งรุ่นแล้วววววว   

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

นายเป็นใครอ่ะะะ   เพื่อนๆเค้าอยากรู้กันทั้งรุ่นแล้วววววว   

เอ supermaew เป็น SP กบท ด้วยหรือเปล่า พี่จะได้อัพเกรดให้อีกที

อืม เรื่องการเข้า cockpit ปกติ เห็นกัปตันไม่ค่อยให้เลยนะ มันมีกฎอะไรด้วยป่าวไม่รู้อ่ะ
แต่เคยมีนักบินของลุฟ เข้ามาคุยด้วย เป็นผู้หญิงนี่แล ท่านกัปปิตันของเราก็คุยกับเค้าใหญ่เลยอ่า
แต่ไม่ได้ให้นั่งอ่ะคับ
ปรากฎว่าไฟลท์นั้นลง ตู้ม!!!!! เอิ๊กๆ ดีนะที่บอกไปก่อนแล้วว่าเป็นไฟลท์เทรน Co-pilot E47

• ATT03/10
  • นักรบ

เอ supermaew เป็น SP กบท ด้วยหรือเปล่า พี่จะได้อัพเกรดให้อีกที

อืม เรื่องการเข้า cockpit ปกติ เห็นกัปตันไม่ค่อยให้เลยนะ มันมีกฎอะไรด้วยป่าวไม่รู้อ่ะ
แต่เคยมีนักบินของลุฟ เข้ามาคุยด้วย เป็นผู้หญิงนี่แล ท่านกัปปิตันของเราก็คุยกับเค้าใหญ่เลยอ่า
แต่ไม่ได้ให้นั่งอ่ะคับ
ปรากฎว่าไฟลท์นั้นลง ตู้ม!!!!! เอิ๊กๆ ดีนะที่บอกไปก่อนแล้วว่าเป็นไฟลท์เทรน Co-pilot E47

เป็น SP ของพ่อผมเองครับ   555   เรียนเอง

ไว้รอ QP 2010 เจอกันในบริษัทคร้าบบ

• ATT03/10
  • นักรบ
อ๋อ   ผมรุ่น AP79 นะพี่    แต่ไม่ยักกะรู้ว่าที่ชื่อ AP79 คือใคร   วันนั้นก็ถามกันทั้งรุ่นแล้วนาาา   O27

• ประชาชน
หุหุๆๆ มีการอำพรางตัวด้วย E25

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

เป็น SP ของพ่อผมเองครับ   555   เรียนเอง

ไว้รอ QP 2010 เจอกันในบริษัทคร้าบบ

อ่า คือ supermaew เดียวกับในเว็บ tgpilot ป่ะ E53

• ATT03/10
  • นักรบ

[/quote]

อ่า คือ supermaew เดียวกับในเว็บ tgpilot ป่ะ E53
[/quote]

affirm krabb