Author Topic: ภาพนี้เป็น Cockpit ของเครื่องบินรุ่นไหนอ่ะครับ  (Read 13538 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่าเป็น cockpit ที่สวยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลยครับ อย่างกับเป็นห้องบังคับการในยานอวกาศเลย มีแต่จอ lcd เต็มไปหมด น่าขับจัง  O36

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
รุ่นไหนผมก็อยากขับครับ...อิอิ O30

jason

• Guest

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
ภาพถ่ายแน่นอนครับแต่ไม่ทราบว่าจะถ่ายจากเครื่องจริงอะป่าวอันนี้ก่อไม่ทราบครับ O27 O27แต่ถ้าเป็นของจริงโห...ว้าวมันจะกลายเป็นยุคดิจิตอลเข้าไปทุกทีละครับเดี๋ยวนักบินตกงานแน่เพราะมันบินเองดดยอัตโนมัติไปฝืนก้อไม่ได้อย่างเช่น 330

Offline Phoebus

• StudentPilot
  • ประชาชน
  • ^^
เป็นภาพจำลอง cockpit ของ Airbus A400M ครับ  O10

หน้าตาภายนอกเป็นแบบนี้  - นักบิน 301-

ส่วนภาพนี้เป็น cockpit หลังทำเสร็จแล้ว จริงๆ ครับ (ไม่สวยเหมือนที่เอามาโฆษณาสักเท่าไหร่  O37)

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
 E39 จริงอ่ะ เครื่องดูเก่าจังอ่า

Offline oldjet

สังเกตุให้ดีว่าในห้องนักบินนั้น throttle มีแค่ 2 อันแต่มาดูเครื่องจริงทำไมมีตั้ง 4 เครื่องยนต์ละครับหรือเป็นเทคโนโลยีไหม่ที่ก้าน Throotle ออกแบบมาให้เป็นอย่างนั้น

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ผมว่ามันคือ  350 XWB นะคับ...... O02

ปล. จอเยอะๆ งานแยะนะคับ เข้าใจมันนี่แหละยากที่สุดแล้ว - สอบนักบิน 308-

Offline earthwormz

• ATT02/08
สังเกตุให้ดีว่าในห้องนักบินนั้น throttle มีแค่ 2 อันแต่มาดูเครื่องจริงทำไมมีตั้ง 4 เครื่องยนต์ละครับหรือเป็นเทคโนโลยีไหม่ที่ก้าน Throotle ออกแบบมาให้เป็นอย่างนั้น

ดูตรงร่องสิจ้ะ มี 4 เครื่องยนต์อยู่แล้วจ้า ที่ก้าน throttle หน่ะ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ภาพถ่ายแน่นอนครับแต่ไม่ทราบว่าจะถ่ายจากเครื่องจริงอะป่าวอันนี้ก่อไม่ทราบครับ O27 O27แต่ถ้าเป็นของจริงโห...ว้าวมันจะกลายเป็นยุคดิจิตอลเข้าไปทุกทีละครับเดี๋ยวนักบินตกงานแน่เพราะมันบินเองดดยอัตโนมัติไปฝืนก้อไม่ได้อย่างเช่น 330

55 ไม่ใช่ภาพถ่ายแน่ๆจ๊ะะะ

Offline Zeus

• ATT01/08
 E39 เพิ่งสังเกตุว่ามันมีหน้าจอHUDด้วย (เหมือนจะใช่นะ)

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา
E39 เพิ่งสังเกตุว่ามันมีหน้าจอHUDด้วย (เหมือนจะใช่นะ)
เครืื่่องทหารนี่นา แต่น่าจะเอามาติดของพาณิชย์บ้างเนาะ เท่ห์ดี  E47
เห็นแล้วนึกถึงลำนี้เลยอ่า อยากขับๆๆ

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
อีกหน่อยเครื่องพาณิชย์ก็คงตอHUD ได้เเล้ว
งานนี้ Low Vis เเค่ไหนก็ลงได้ 555+ - นักบิน 303-