Author Topic: www.tgpilotrecruitment.com updated ^_^ goodbye student and qualified 4 this year  (Read 26900 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yellow

• ประชาชน
 O31 O31 O31 หวังว่าปีหน้าคงจะเปิดนะครับสําหรับ student ส่วน qualified ก็ keep flying นะครับ ... good luck to all

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
Please be informed that THAI Airways International Plc. has suspended the recruitment of new pilots effectively immediately until further announcement. However, recruitment will resume should there be requirement for additional pilots to join the existing fleet.

Last update : 09JUL09

เข้าไปดู เจอข้อความนี้หน้าแรกเลยครับ อัพเดทสดๆ ร้อนๆ เลย ยังไงขอให้ปีหน้าเปิดรับแล้วกันนะครับ เพื่อนๆ น้องๆ ก็อย่าเพิ่งหมดกำลังใจไปก่อนแล้วกัน  E37 สู้ๆ ต่อไป

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่าแล้วว่าวันนี้การบินไทยต้องประกาศอะไรซักอย่างแน่ๆ เดาไม่ผิดจริงๆ เพราะเมื่อเช้าประมาณ 8 โมงกว่าๆ ผมไม่สามารถเข้าเว็บ tgpilotrecruitment ได้เลย...เศร้าใจจัง  O21

ปล. พี่ Durasail ครับ อย่าลืมที่สัญญาไว้กับผมนะครับ...ขอบคุณมากครับ  O07

jason

• Guest
อบ่างนี้ก็     จบ    เลยดิ

- นักบิน 309-

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

ปล. พี่ Durasail ครับ อย่าลืมที่สัญญาไว้กับผมนะครับ...ขอบคุณมากครับ  O07

อืม เกือบลืม เรื่องโรงเรียนการบินที่สอบ QP ได้ใช่ไหม
ไว้หลังวันที่ 27 Jul นะ มีสอบๆ O19

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
ก็ต้องเตรียมตัวกันต่อไปครับทุกคน เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าเพิ่งท้อแท้

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
ขอให้เป็นไปตามดวงครับ..อย่าฝืน..เพราะคนที่ฝืนอยากจะเป็นอยู่ได้ไม่นานครับ ช่วงนี้อาจไม่ใช่จังหวะของเรา รอได้ก้อรอครับ..เป็นกำลังใจให้ครับอย่าท้อแท้

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ดีนะที่ได้งานดีๆทำ ระหว่างรอเปิดรับSP ไม่งั้นเครียดตาย...เฮ่อ O16

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ชีวิตไม่สิ้น ก้อดิ้นกันไปนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ตามความฝันทุกๆคนครับ E37

Offline Untrav

• ประชาชน
ว่าแล้วต้องเป็นอย่างนี้ครับ
ถามจากคนใน ก็ว่าตำแหน่งอื่นในการบินไทยก็ไม่เปิดเลย

โชคดีเช่นกัน ที่ได้งานทำก่อนจะไปสอบ เตรียมตัวกันต่อไป สู้ๆ ครับทุกท่าน

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ส่วนผมก็เป็น ATC ต่อปายยยยย

Offline Bocourts

• ทหารเลว
  • *
 O22 แอบเสียใจบวกเสียดาย แต่ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็เอาใจช่วยการบินไทยให้รีบฟื้นตัวเร็วๆ

ตอนนี้ก็หลับไปพักใจก่อน  O21 แล้วจะ O37 เตรียม  O19 และ  O11 เหมือนเดิม

ปล.เอาใจช่วยทุกๆคนนะครับ   

Offline darksaint

• ประชาชน
อ่าาา ไม่เป็นไรนะครับ

ยังไงก็รอกานใหม่แล้วกัน เตรียมตัวรอๆ

ขอให้พี่ๆทุกๆคนสู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ไปให้ถึงฝัน ผมก็จาพยามด้วยคนครับ อิิอิ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
วันนี้มีคนบอกมาไม่รับสามปี แต่ว่าผมไม่แน่ใจนะครับ

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ไม่เป็นไรครับผมรอได้  O27  
เพื่อสิ่งที่ตัวเองรักรอได้เสมอครับ O29
แต่ขอให้ปีหน้ารับนะค้าบบ อิ อิ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีฝันเดียวกันครับ

ปล1.ขอใช้โอกาสนี้ในการฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่ๆสุดหล่อทั้งหลาย แอบเข้ามาอ่านหลายวันแล้วครับ วันนี้เลยได้ฤกษ์เลยสมัครสมาชิคซะเลย
ปล2.บอร์ดนี้ครับที่ให้ทั้งสาระและความบันเทิงดีครับ (แต่หนักไปอย่างหลังมากกว่า) ล้อเล่นครับ ^ ^ ขอบคุณครับ

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
ไม่เป็นไรครับผมรอได้  O27  
เพื่อสิ่งที่ตัวเองรักรอได้เสมอครับ O29
แต่ขอให้ปีหน้ารับนะค้าบบ อิ อิ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีฝันเดียวกันครับ

ปล1.ขอใช้โอกาสนี้ในการฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่ๆสุดหล่อทั้งหลาย แอบเข้ามาอ่านหลายวันแล้วครับ วันนี้เลยได้ฤกษ์เลยสมัครสมาชิคซะเลย
ปล2.บอร์ดนี้ครับที่ให้ทั้งสาระและความบันเทิงดีครับ (แต่หนักไปอย่างหลังมากกว่า) ล้อเล่นครับ ^ ^ ขอบคุณครับ

อาชีพนี้หนักไปทางบันเทิงนะคับ รีบๆ ปรับตัวตามให้ทันนะคับ.......... O02

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
วันนี้มีคนบอกมาไม่รับสามปี แต่ว่าผมไม่แน่ใจนะครับ

ถ้าเป็นอย่างนี้จริง เราคงไม่ได้ย้ายฟลีทไปด้วยว่ะ ViNcEnT ไม่มีใครมาแทนอ่ะ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
ความบันเทิงนี่คือไร้สาระนั่นเอง อิอิ

Offline Hakunamatata

• ATT01/08

ถ้าเป็นอย่างนี้จริง เราคงไม่ได้ย้ายฟลีทไปด้วยว่ะ ViNcEnT ไม่มีใครมาแทนอ่ะ

ขายเครื่องไง เดี๋ยวก็ได้ย้าย  E06

Offline omskygangster

• ATT01/08
เตรียมตัวกันต่อไปน้องๆ  E37

Offline monthaka

• ประชาชน
 - สอบนักบิน 306- เดาเอาจากเหตุการณ์ตอนปิดสนามบินตรงพอดีกับช่วงเปิดสอบเล่นเอาผิดแผนของชีวิต 
                       ทำใจไว้แล้วว่าจะต้องเป็นแบบนี้
                       ทำงานรอกันครับเป็นเพื่อนกันค่อยสอบ E08

Offline BJ

• ประชาชน
ได้ข่าวเหมือนกันครับว่าปีหน้าก็อาจจะไม่เปิด
แต่ถ้าไม่รับ3ปีจริงๆ ก็คงจะหมดเวลาพอดี  E39
คงได้แต่หวังให้บริษัทฟื้นตัวเร็วๆ E37

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ถ้ายังอยากเรียนบินอยู่ แต่การบินไทยไม่เปิดแล้วอยากเข้าสายการบินอื่นๆ จำเป็นต้องเรียนเอง พอจะทราบแหล่งเงินกู้หรือป่าวครับ?

อยากเป็นนักบินจริงๆ

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ถ้ายังอยากเรียนบินอยู่ แต่การบินไทยไม่เปิดแล้วอยากเข้าสายการบินอื่นๆ จำเป็นต้องเรียนเอง พอจะทราบแหล่งเงินกู้หรือป่าวครับ?

อย่าเพิ่งเรียนเลยครับ
ตอนนี้หาสายการบินที่จะเปิดรับนักบินยากมากๆ
ไว้สายการบินมีความต้องการนักบินมากขึ้น ค่อยไปหาที่เรียนอีกทีก็ได้ครับ

Offline Zeus

• ATT01/08

อย่าเพิ่งเรียนเลยครับ
ตอนนี้หาสายการบินที่จะเปิดรับนักบินยากมากๆ
ไว้สายการบินมีความต้องการนักบินมากขึ้น ค่อยไปหาที่เรียนอีกทีก็ได้ครับ

เห็นด้วย O29

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
คิดในแง่บวกมีเวลาเตรียมตัวอีกเยอะครับ  E37 ตั้ง 365วัน (หรือมากกว่า . . . . )  E37

Offline hackman_jkk

• ประชาชน
 E06 เฮ่อ ๆ งั้นผมจบมา เค้าก็รับพอดีเลยสีครับ  E11 แต่จะว่าไป ก็เห็นใจคนที่อายุจะเกินนะคับ เข้าใจคับ เพราะความฝันเหมือนกัน ก็สุ้ ๆ นะคับ อาจไม่ได้มีแค่การบินไทย ถ้าอยากเป็นนักบินจิง ๆ ก็สอบไปเถอะคับ อย่ายึดติดว่าต้องเป็นของการบินไทย อย่างน้อยเราก็ได้ทำความฝันของเราให้เป็นจิงนี่คับ จิงป่ะ ของ emirate   air asia หรือที่อื่น ๆ เค้าก็มีสอบ ไปสอบเถอะคับ แต่อันแรกนี่ต้องไปสอบที่สิงคโปนะ  O34 ตามล่าความฝันกันต่อไปคับ อย่าไปท้อออ  O10 อวยพรให้ทุกท่าน รวมถึงตัวผมเองด้วยยคับ  O29