Author Topic: (ขอคำแนะนำคับ) พี่ๆมีการเตรียมตัวสอบเวชศาสตร์อย่างไรกันบ้างครับ  (Read 15353 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tonyton

• ประชาชน
ผมสอบไม่ผ่านในส่วนของจิตเวช พี่ๆพอมีแนวทางในการเตรียมตัวสอบอย่างไรกันบ้างครับบบบ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
จิตเวชเหรอ อื่มม ไปนั่งวิปัสนาเลยครับ ช่วยได้เยอะ www.ybat.org ดูคอร์สนี่เลย คอร์สคุณแม่สิริ  ช่วยได้เยอะครับ

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
ถามพี่ DuraSail ดูนะครับ คนนี้เค้าชอบสอบหลายรอบ น่าให้คำแนะนำได้ดีที่สุด E06

• ประชาชน
ถามพี่ DuraSail ดูนะครับ

เริ่มมีการเหน็บแนมเกิดขึ้น เห่อๆๆ ยังไงผมขอคำแนะนำหน่อยนะครับ พี่ DuraSail รออีกที หกเดือนเลย..T.T

Offline HarU

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
จริงๆแล้วผมว่า จิตเวช มีหลายส่วนมากเลยนะ พอทราบไหมครับว่าไม่ถนัดด้านไหน หรือ ทำผิดพลาดไปด้านไหนครับ

แต่เอาทั่วไปๆก็ลองหาหนังสือ aptitude มาทำเองดูก่อนนะ เล่นกีฬาที่เกี่ยวกับ eye hand coordination (ช่วยเดินจุดได้ดีทีเดียวเลย) เช่น badminton table-tennis ...

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
555 ง่ายมากครับ อย่าหลับในห้องสอบ E39 (จริงๆนะ มันเยอะมาก)
แล้วก็พยายามตอบไปในทางเดียวกันครับ เช่น ไม่อยากเป็นช่างไม้ ก็ตอบให้มันตรงกันทุกครั้งครับ แค่นั้นเอง
ก็ผ่านและ E47

6 เดือน เร็วจะตาย ยังไง เพื่อนก็ยังไม่โดนเรียกหรอก ทันถมถืด

เอ อันนี้ผ่าน Ap ฝรั่งมาแล้วใช่ไหมคับ?? O35 ช่วงนี้มีสอบด้วยเหรอ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
เป็นธรรมชาติๆเข้าไปดีกว่าครับ

ได้ก็คือเราเหมาะ  ไม่ได้ก็คือไม่เหมาะ

ถ้าเตรียมไปแล้วไปฝืนทีหลังจะแย่เอานะครับ

Offline Phoebus

• StudentPilot
  • ประชาชน
  • ^^

6 เดือน เร็วจะตาย ยังไง เพื่อนก็ยังไม่โดนเรียกหรอก ทันถมถืด

O23 O23 O23

• ประชาชน
คือผมอยากเรียนทุนส่วนตัวอะคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับบบบ
ผมพลาดคงเปนเรื่องความไม่นิ่งละครับ ต้องลองมานั่งสมาธิดูแล้ววว
ขอให้พี่ๆทุกคน Enjoy and have the safe flights kubbb

แอบเปนแฟนพี่ Durasail อิอิ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
555 ง่ายมากครับ อย่าหลับในห้องสอบ E39 (จริงๆนะ มันเยอะมาก)
แล้วก็พยายามตอบไปในทางเดียวกันครับ เช่น ไม่อยากเป็นช่างไม้ ก็ตอบให้มันตรงกันทุกครั้งครับ แค่นั้นเอง
ก็ผ่านและ E47

เอ อันนี้ผ่าน Ap ฝรั่งมาแล้วใช่ไหมคับ?? O35 ช่วงนี้มีสอบด้วยเหรอ
คุณถ่าน(รุ่นที่ไม่ค่อยมีขายในตลาดบ้านเราแล้ว)ครับ คุณตอบตามที่เขียนมาข้างบนนี้จริงๆหรือครับ E39

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory

• ประชาชน
มานี่ ...มาเอา โผไปนี่......... E11

E30  E30

ผมมะเข้าใจว่า ทำไมเมืองนอกเค้าตรวจร่างกายกันอย่างเดียว อาจจะละเอียดกว่า แต่ ไม่เห็นต้องมีการสอบจิตเวชเลย
จะให้ไปบิน Gripphen แหงมม

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
คุณถ่าน(รุ่นที่ไม่ค่อยมีขายในตลาดบ้านเราแล้ว)ครับ คุณตอบตามที่เขียนมาข้างบนนี้จริงๆหรือครับ E39

ก็รอบแรกผมซัดซะมั่วซั่วไปเลยไง เอิ๊กๆ หลับอีกต่างหาก - นักบิน 301-
รอบสอง เกือบหลับ เลยขอเค้าบอกว่า ขอกาแฟหน่อยได้ป่าวคับ O07 เจ๊แกก็บอกว่า เดินไปห้องข้างๆนี่นะ แล้วไปหยิบชงเอา E39
เอิ๊กๆ ได้ด้วยอ่า  E47 ชงเสร็จ กินเสร็จ ก็มาทำต่อ 555

แอบเปนแฟนพี่ Durasail อิอิ

เอ่อ อันนี้อะไรอ่า ไม่เข้าจาย แฟนคลับใช่ไหม E53

มานี่ ...มาเอา โผไปนี่......... E11

มีด้วยเหรอ O35

• ประชาชน
« Last Edit: 21 August 2009, 09:08:57 +07 by tonyton »

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ขอแนะนำครับ เป็นตัวของตัวเองครับ ไม่ได้ก็คือไม่ได้ จะได้ไปทำงานด้านอื่น อาชีพนักบินไม่ใช่ที่สุดของชีวิตนี้ ถ้าไปนั่งสมาธิน่าจะพอเข้าใจ อย่าเข้ามาเพราะโผเลยครับ (ข้างในมันเยอะแล้ว  O30O08