Author Topic: พี่ๆนักบินมีใครมั้ยครับ ที่เคยเป็น ATC มาก่อน??  (Read 7633 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Viper

• ประชาชน
พี่ๆนักบินมีใครมั้ยครับ ที่เคยเป็น ATC มาก่อน
แล้วตอนเป็น ATC ต้องใช้ทุนเหมือนนักบินรึเปล่าครับ  เช่นสอบติด ATC แล้วต้องเรียน ต้องเทรน ต้องใช้ทุนอีกนาน
ทำให้สอบนักบินอีกไม่ได้ในช่วงเริ่มต้น.... ต้องรออีกกี่ปีครับ ถึงจะสอบมาเป็น studen pilot ได้

...

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
มีนะครับ รู้จัก แต่พี่เค้าไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ เดี๋ยวใช้โอกาสนี้ไปตามตัวพี่เค้ามาเล่นดีก่า อิอิ O28  E06

Offline BJ

• ประชาชน
เท่าที่ทราบมีหลายคนครับ

ส่วนการใช้หนี้หลังเรียนจบต้องทำงานชดใช้2ปีครับ

ประมาณ7แสนกว่าๆครับ หักลดตามระยะเวลาที่ทำงาน O11