Author Topic: what is your opinion for airline career pilot program  (Read 10983 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน

http://www.atpflightschool.com/airline_training_programs/airline_career_pilot_program/private.html

Certificates
Private Multi, Single & Instrument
Commercial Multi, Single & Instrument
Certified Flight Instructor Multi, Single & Instrument

Over 100 Hours Multi-PIC
270 Hours Logged Time
165 Hours Multi-Engine Time
65 Hours Multi-Engine Instruction & Flight Checks
50 Hours Multi-Engine Cross-Country
50 Hours Multi-Engine FTD
105 Hours Single-Engine Time

after program completion,
you can work as a flight instuctor to get paid and build flgiht hours.
55000 usd inc. everything

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน
ใครมีที่เรียนดีๆแนะนำหน่อยนะครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
สบพ. ไงครับ
เท่าที่ผมทราบมา สบพ. เป็นที่เดียวในภูมิภาคนี้ที่ ICAO รับรองนะครับ

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
สบพ.  คับ  ( ในความคิดผมนะ...   O07 )  น่าจะ  คุ้มค่าที่สุด   ทั้งเรื่องของ  การใช้ชีวิต  และ ความรู้

Offline Cindy

• ประชาชน
จริงๆ สบพ เป็น ตัวเลือกแรกเลยค่ะ นอกนั้นก็จะเป็น BAC (สำหรับคนที่ไม่มาย์ดเรื่องการประชาสัมพันเชิงธุรกิจจนเกินงาม)
ไม่ลองดูเป็นต่างประเทศบ้างหรอคะ เพื่อนบ้านเราอย่าง sydney ก็ ok เหมือนกัน ได้ภาษาเพิ่มอีกต่างหาก ค่าเรียนถูกกว่าบ้านเราด้วยซ้ำ แต่กลับมาต้องเสียเวลา convert license ซัก 4-5 เดือนค่ะ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
จริงๆ สบพ เป็น ตัวเลือกแรกเลยค่ะ นอกนั้นก็จะเป็น BAC (สำหรับคนที่ไม่มาย์ดเรื่องการประชาสัมพันเชิงธุรกิจจนเกินงาม)
ไม่ลองดูเป็นต่างประเทศบ้างหรอคะ เพื่อนบ้านเราอย่าง sydney ก็ ok เหมือนกัน ได้ภาษาเพิ่มอีกต่างหาก ค่าเรียนถูกกว่าบ้านเราด้วยซ้ำ แต่กลับมาต้องเสียเวลา convert license ซัก 4-5 เดือนค่ะ

อ่า ต้องรอ Convert license ด้วยเหรอคับ
แล้วต้องไปติดต่อกันอย่างไรล่ะคับ บอกหน่อยจิ มีน้องๆถามกันเยอะมากเลยคับ O07

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
การ Convert License เท่าทีสอบถามดูเห็นว่าต้องมีการสอบอีกประมาณ 2-3 วิชานี่แหละครับเกี่ยวกับกฎหมายการเดินอากาศครับ ติดต่อที่กองความปลอดภัย ขอ.ครับเมื่อผ่านข้อเขียนแล้วก้อสอบภาคอากาศต่อเลยครับ

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ไม่สบพ.หัวหิน ก็ไปเรียนเมืองนอกมันซะเลยดีกว่า ส่วนอีกที่ไม่สน  E33

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ไม่สบพ.หัวหิน ก็ไปเรียนเมืองนอกมันซะเลยดีกว่า ส่วนอีกที่ไม่สน  E33

555 แหมๆๆๆ BAC เค้าก็ดีหลายอย่างนา ไม่เชื่อถามพี่เป้ดิ  E47 E47 E47
ลูกศิษย์แต่ละรุ่นก็สรรละเสริญ เอิ๊กๆๆๆ

แหม่ อยากให้คนนอกได้อ่านกระทู้เปรียบเทียบ BAC กับ หัวหินจัง แต่... ด้วยจรรยาบรรณ ไม่สามารถอ่ะคับ

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
พี่..เป้ คือคัยครับ พี่ DuraSail สงสัยเป็นครูที่ยอดเยี่ยมมากๆจนลูกศิษย์กล่าวขวัญถึง O07 O07

• Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่..เป้ คือคัยครับ พี่ DuraSail สงสัยเป็นครูที่ยอดเยี่ยมมากๆจนลูกศิษย์กล่าวขวัญถึง O07 O07

พี่เป้คือคนใหญ่โตใน BAC คับ ประมาณว่าเป็นต้นความคิดเรื่องการตั้งโรงเรียน
ท่านเป็นคนที่มีพรสวรรค์ทางการพูดคับ คนที่เพิ่งเคยฟังท่านพูดจะเคลิ้มเป็นส่วนใหญ่ ชี้นกเป็นไม้(ทั้งที่มันเป็นนก) ชี้ไม้เป็นทอง(ทั้งที่มันเป็นไม้) ได้เลยทีเดียว

Offline tonyton

• ประชาชน
สรุปว่าเรื่องจิงชิมิคับ พี่DuraSail
ผมได้ยินมาเหมือนกัน เห้อๆๆ
สบพ. ตอนนี้ก้อคงดีที่สุดแล้วละคับ

ปล. แอบได้ยินมา ถ้า หลักสูตร MPL prove ผ่าน TGอาจจะเปิด  น่าสนใจมากๆ