Author Topic: HBD on board !!  (Read 11226 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เอามาฝากให้ดูกัน เอามาจากเว็บ บีหก ที่เอามาจาก hflight อีกทีนะครับ
พอดีไปอ่านเจอมาครับ เลย copy มาฝาก

Link ครับ:

http://www.hflight.net/forum/m-1248321706/s-0/

-----------------------------------------------------------------------------------
วันเกิดผมปีนี้ ผมขึ้นเครื่องการบินไทยกลับกรุงเทพจาก อุดร (หลังจากที่ไปฝึกงานมา 1 เดือน) ผมก็แค่แอบคาดหวังเล็กๆ ว่า
จะมีอะไรน่าตื่นเต้นบนเครื่องบิน เพราะอุตส่าขึ้นเครื่องตอนวันเกิดทั้งที

พอขึ้นไปเสร็จ ตอนที่พี่แอร์กำลังให้บริการอยู่ ก็ถามพี่แอร์คนนึงว่า
พี่คับ ถ้าขึ้นเครื่องตอนวันเกิดจะมีไรพิเศษ ปะคับ
พี่เค้าตอบว่า เกิดวันนี้เลยหรอคะ งั้นก็คงมีแอร์มาร้องเพลงให้มั้งคะ
แล้วพี่เค้าก็ไปทำงานตามปกติ ผมก็นั่งเฉยๆตามปกติ พอเครื่องใกล้จะลง(มันบินแปบเดียวเองอะคับ)
ตอนนั้นพี่เค้าคงเก็บข้าวของเสร็จหมดแล้ว ก็มีพี่แอร์กลุ่มใหญ่กับพี่สจ๊วตเดินมา แล้วก้อบอกว่า
น้อง คะ พี่ไม่มีเค้กบนเครื่องให้ เอาขนมบนเครื่องไปแทนเค้กแล้วกันนะคะ(เค้าก็ยื่นกล่องพร้อมขนมที่แจกมาให้ ปริมาณหนึ่ง)
แล้วก็เอา postcard ของการบินไทยมาเขียนอวยพรให้ พร้อมกับร้องเพลง HBD ให้บนเครื่องอะคับ
แล้วก็มีพี่แอร์อีกคนถามว่า น้องมีกล้องไหมคะ เดี๋ยวพี่จะถ่ายรูปให้

การ กระทำครั้งนี้ผมรู้สึกประทับใจมากอย่างบอกไม่ถูก (เหมือนว่า พี่แอร์คนนั้นอาจจะทำหูทวนลมก็ได้เพราะมันก็ไม่ใช่หน้าที่อะไร แต่เค้าก็ใส่ใจทุกรายละเอียด)
เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าการบินไทยนำห่างสายการบินอื่นอะครับ ขอบคุณพี่ๆ มากเลยนะครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
เดี๋ยววันเกิดไปขึ้นมั่งดีก่า เอิ๊กๆ E47

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เคยเจอ ATC ที่ SVB แฮปปี้เบิร์ดเดย์กัปตันผ่านคลื่นกราวน์ด้วย Read back ไม่ถูกเลย  E39

สรุปแล้วแฟนแกเป็น ATC  O10

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
เป็นไงล่ะ ลูกเรือเรา

ปลืมแทนเลยอ่ะ

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
แหม นึกว่าจะเข้ามา HBD saknid.com ของเราซะอีก
ครบ 1 ปี เหมือนกันนะ  E08 (เกิด 18 ส.ค. 2551 นะครับ อิอิ แอบบอกไว้ซะเลย)

โดนโจมตี ฉลองครบขวบเลย เศร้ามาก แก้ไขไป 3 วัน

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
อิอิ HBD บอดด้วย

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา

Offline omskygangster

• ATT01/08

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
E08 E08 E08
ทำไม  O34
ซึ้งไงครับซึ้ง

โห ไม่บอกนี่ไม่เข้าใจเลยนะนั่นน่ะ ลึกไปมากมั๊ย E53