Author Topic: พี่ๆเคยทำงานที่ไหนกันมาบ้างครับ ก่อนจะมาบิน...(Poll)  (Read 13616 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Viper

• ประชาชน
ตามหัวข้อเลยครับ พี่ๆก่อนจะมาสอบเป็นนักบิน  เคยทำงานอะไร ที่ไหนกันมาบ้างครับ
แล้วทำมากี่ปีถึงจะมาสอบ  ชีวิตมันยาวไกลมั้ยครับ กว่าจะได้เป็นบินตามที่ฝัน..?
ส่วนตัวผม ตอนนี้ยังไม่ได้สอบเลยครับ ตอนนี้เป็น วิศวกรรมกรอยู่ อยู่อะครับ *.*........ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน

Offline Topaz

• ATT02/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
ไอ้ repข้างบนสรุปว่าเคยทำไรมาก่อนละ ใส่แต่emo E53
ส่วนผมเดินเตะฝุ่นไปมาคับ ช่วงนั้นตกงานเปงปี E08

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ไอ้ repข้างบนสรุปว่าเคยทำไรมาก่อนละ ใส่แต่emo E53
ส่วนผมเดินเตะฝุ่นไปมาคับ ช่วงนั้นตกงานเปงปี E08

มัน จับ แว่นอยู่ไม่เห้นรึไงคับบบ
แสดงว่าที่บ้านมันเป็นร้านตัดแว่นคับบบ.................

ถอนสมอ กางใบ เดินหน้าเต็มตัว ออกทะเลกาานนนนนนนคร๊าบบบบบ O02

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
แล้วแต่คนอ่ะคับ เข้าพร้อมกัน แต่มีช่วงอายุตั้งแต่ 22-28 คับ
เลยมีตั้งแต่คนที่เคยทำงานมา 6-7 ปี กะ คนที่เพิ่งจบใหม่ๆเลย

พี่ทำงานมา 5 ปีอ่ะ ก็เป็นวิดวะที่ระยอง 1 ปี แล้วมาเป็นเซลล์อีก 3.5 ปี แล้วไปเป็น Marketing อีก 0.5 ปี อ่ะคับ

เปลี่ยนงานจนไม่รู้จะไปทำอะไรแล้ว ก็เลยเรียนโท
แล้วก็พอดีสอบได้นักบินอ่ะ อุอุ O28

โทก็เลยเกือบจบ ต้องเข้ามาเรียนไปด้วย บินไปด้วยอีกครึ่งปี ก็จบพอดี๊เลย

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
แล้วแต่คนอ่ะคับ เข้าพร้อมกัน แต่มีช่วงอายุตั้งแต่ 22-28 คับ
เลยมีตั้งแต่คนที่เคยทำงานมา 6-7 ปี กะ คนที่เพิ่งจบใหม่ๆเลย

พี่ทำงานมา 5 ปีอ่ะ ก็เป็นวิดวะที่ระยอง 1 ปี แล้วมาเป็นเซลล์อีก 3.5 ปี แล้วไปเป็น Marketing อีก 0.5 ปี อ่ะคับ

เปลี่ยนงานจนไม่รู้จะไปทำอะไรแล้ว ก็เลยเรียนโท
แล้วก็พอดีสอบได้นักบินอ่ะ อุอุ O28

โทก็เลยเกือบจบ ต้องเข้ามาเรียนไปด้วย บินไปด้วยอีกครึ่งปี ก็จบพอดี๊เลย

พี่ Durasail ประสบการณ์เพียวเลยคร้าบ

Offline omskygangster

• ATT01/08

Offline RAMBO

• ATT02/08
  • ทหารเลว
ผมเคยทำงานรักษาความปลอดภัยอยู่พักนึงครับ ทำงานไม่เข้าตามีปัญหากับผู้จัดการก็เลยต้องรีบหางานใหม่ให้ได้ก่อนเขาไล่ออก พอดีสอบนักบินได้ ไม่งั้นคงไปเป็นสจ๊วตแล้ว

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ผมเคยทำงานรักษาความปลอดภัยอยู่พักนึงครับ ทำงานไม่เข้าตามีปัญหากับผู้จัดการก็เลยต้องรีบหางานใหม่ให้ได้ก่อนเขาไล่ออก พอดีสอบนักบินได้ ไม่งั้นคงไปเป็นสจ๊วตแล้ว

พูดจริงพูดเล่นนิ เอิ๊กๆ E47

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory

พี่เค้ารักษาความปลอดภัยระดับชาติเลยนะคับบบบบบบบบบ...

Offline HarU

• Moderator
  • ขุนศึก 9 ทัพ

พี่เค้ารักษาความปลอดภัยระดับชาติเลยนะคับบบบบบบบบบ...
FBI CIA ????   E39