Author Topic: เกมส์ฝึกสมอง เหมาะกับน้องๆที่อยากเป็นนักบิน  (Read 10318 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline panyoy

• เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • อากาเส ยนติอิทธิยา
พอดีเพิ่งเจอเวปนึงรวมเกมส์ฝึกสมองประลองไอคิวไว้มากมาย
หลายเกมส์คล้ายๆกับที่ใช้สอบด้วยนะ
แถมมีการเก็นแต้ม จัดลำดับ ทำสถิติกันอีก
ลองดูนะครับ
ใครมีเกมส์เด็ดๆงัดมาโพสเลย อย่ากั๊ก เกมส์จีบสาวก็อยากเล่นนะ E06

ลืมบอกไปว่าพาสเวิร์ดอย่าไปใส่ของเมล์นะครับ ใส่อย่างอื่นดีกว่า 1234ก็ได้

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
พี่ครับ พี่พอจะบอกหน่อยได้ไหมครับว่าเกมส์ที่คล้ายๆ กับที่ใช้สอบคือเกมส์ชื่ออะไรครับ เพราะผมลองเข้าไปแล้ว มีเกมส์เยอะมากๆ เลยครับ เลือกไม่ถูกครับ...ขอบคุณครับ   - สอบนักบิน 308-

จำชื่อไม่ได้แล้วอะครับ O08
ไม่ได้ถึงกันเหมือนเป๊ะแต่เวลาเล่นหลายๆเกมส์ในนี้แล้วรู้สึกว่าได้ใช้สมองในส่วนเดียวกับตอนสอบน่ะครับ
จริงๆทุกเกมส์มีประโยชน์ในการฝึกสมองทั้งนั้น
สมองยิ่งลับยิ่งคมนะครับ
แต่ระวังเรื่องสายตากันด้วยนะ