Author Topic: สมาชิกใหม่ค้าบพี่ๆ มาพร้อมความประทับใจ  (Read 8848 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TON1000KG

• ประชาชน
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ  ผมเห็นบอร์ดนี้เกี่ยวกับนักบินเลยอยากมีส่วนร่วมด้วยน่ะครับ   มาอ่านๆหลายทีและ แต่ละคนอารมณ์ดีๆกันดีแท้  E18
ปีนี้ผมตั้งใจว่าจะสอบนักบินน่ะครับ เห็นว่าการบินไทยจะเปิดรับปลายปีนี้นิครับ ชีวิตผมยังไม่เคยขึ้นเครื่องบินเลยสักครั้ง  O35ได้แต่มองๆเครื่องบิน ซื้อเกมมาเล่น ต่อโมเดลบ้าง อ่านหนังสือบ้าง  เคยคิดจะเป็นตอนเด็กๆ แต่ก็คิดว่าไกลเกินเอื้อม  จนเมื่อจบป.ตรี เมื่อต้นปีนี้เอง  ดันเล่นเน็ตไปเจอblogของนักเรียนการบินท่านนึง เลยรู้รายละเอียดเยอะเลย ความฝันที่ดับไปจุดติดอีกครั้งเลยครับ O36  เลยอยากเป็นนักบินด้วย (ถ้ามีความสามารถพอนะครับ) เลยอยากจะมาฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านๆน่ะครับ (อยากมีส่วนร่วมสักหน่อยครับ)  O30        เอ่อ

พี่ๆครับ ผมจบนิติศาสตร์ จากรามคำแหงมา ตอนนี้ก็เรียนเนติ ไปเรื่อยๆ เรียนภาษาอังกฤษด้วย ตอนนี้ก็พอสื่อสารได้ดีอยู่   นิสัยก็เป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเสี่ยงหรือลุย ประเภทอะไรที่ลุ้นๆไม่ค่อยสเป็คผมเท่าไหร่อ่ะครับ ไม่ทราบว่าคนลักษณะแบบนี้พอลุ้นไหวมั๊ยค้าบพี่(อยากทราบบุคลิกที่เหมาะๆน่ะครับ)   กะว่าจะลองไปติวเตรียมสอบด้วยน่ะครับ O19

อ้อ แถมครับ ถึงพี่ๆนักบินairlineทุกท่านครับ   ผมอยากบอกเลยว่าพวกพี่ๆคือฮีโร่ในใจผมเลยครับ พวกพี่คือคนที่เพอร์เฟ็คในสายตาผมเลยครับ จะหล่อจะสวยรึป่าวผมไม่สน แต่อาชีพของพวกพี่ๆ บทบาท หน้าที่ ความสามารถ ความรับผิดชอบ พวกพี่ๆสุดยอดครับ  (หยอดเละเลย นะครับ อิ อิ ) O34

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เอาใจช่วยละกัน

แต่อยากจะบอกว่านักบินก็ชอบเสี่ยงกันนะ
เสี่ยงโชคตามเว็บตามคาสิโน  O34

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ยินดีต้อนรับ

เสี่ยง ไม่เสี่ยงไม่รู้นะ รู้แต่หูตาไว เอาตัวรอดเก่ง
ช่องไหนไปได้ก็ไป แต่ถ้างานไหนรู้ว่าอย่าไปเอาตัวรอดจะดีกว่า ก็จะหยุดครับ ยอมรับผิดแต่โดยดี จะเจ็บตัวน้อยกว่า

เรื่องติว ก็ไม่ได้อยากแนะนำนะครับ เพราะแพงกันเหลือเกิน
หาอ่านตามเว็บไปก่อนก็ได้นะครับ

การหยอด ถือเป็นแต้มได้ครับ ฝึกไว้ๆ เอิ๊กๆ

Offline HarU

• Moderator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เอาใจช่วยละกัน

แต่อยากจะบอกว่านักบินก็ชอบเสี่ยงกันนะ
เสี่ยงโชคตามเว็บตามคาสิโน  O34

ขอเพิ่มนิดนะ
ไอ้ที่เสี่ยงเนี่ย ส่วนใหญ่จะเป็นความเสี่ยงที่เรียกว่า acceptable risk ครับ คือเสี่ยงแบบสามารถรับได้ไม่เกินเลย ศึกษามาแล้วและมีแผนการต่างๆ (เช่นสูตรพี่อัต  E06) ไม่ใช้เสี่ยงแบบบ้าๆไม่มี limit อะ

(ฟังดูดีไหมเพื่อน   - สอบนักบิน 302-)

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
สูตรพี่อัต เห็นรายไหนรายนั้น เจ๊งกันมาเพียบ
หวังรวยทางลัดเนี่ย ท่าจะยากจริงๆ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08

Offline omskygangster

• ATT01/08
เรื่องเสี่ยงๆต้องลองถามพี่ durasail พี่เค้าถนัด  O30