Author Topic: เรื่องแบบเครื่องบิน  (Read 8454 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aomekungza

• ประชาชน
ขอถามไว้เปนความรู้หน่อยครับ   

เรื่องเครื่องบินที่เราจะประจำอยู่ เราจะเปนคนเลือก O02   หรือ บ.เลือกให้ครับ O23   

แล้วพวกพี่ๆประจำอยู่เครื่องไหนกันมั้งอ่ะครับ  O07

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
บริษัทจะบอกว่าแบบเครื่องไหนต้องการนักบินเพิ่มครับ แล้วจากนั้นเราก็เลือกจาก choise ที่เค้ามีให้หน่ะครับ

Offline earthwormz

• ATT02/08
บริษัทจะบอกว่าแบบเครื่องไหนต้องการนักบินเพิ่มครับ แล้วจากนั้นเราก็เลือกจาก choise ที่เค้ามีให้หน่ะครับ

หรือไม่เพื่อนในรุ่นก็จะเลือกให้หน่ะครับ ฮ่าๆๆ  E18

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แต่หลังจากที่เราเลือกไปครั้งแรกแล้ว การย้ายครั้งต่อไป(จนกว่าจะได้เป็นซีเนียร์ซักหน่อย) มักจะเป็นไปตามที่บริษัทต้องการ (คือ ไปตามยถากรรม แล้วแต่ดวง)

Offline Zeus

• ATT01/08
แต่เราจะเลือกไม่ย้ายก็ได้นะ ถ้าจะรอไปเครื่องแบบอื่นที่ยังไม่เปิดให้ย้าย

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
Operation require ครับ บางทีเรียนแบบนี้ไปแล้ว ยังไม่ทันจบก็ต้องเปลี่ยนแบบแล้ว กบท. นโยบายรายวันค้าบ เอิ้กๆ   O08

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
Operation require ครับ บางทีเรียนแบบนี้ไปแล้ว ยังไม่ทันจบก็ต้องเปลี่ยนแบบแล้ว กบท. นโยบายรายวันค้าบ เอิ้กๆ   O08

จุ๊ๆ  O26