Author Topic: ร้านโคโค่ ชั้น 1 เอสพลานาด  (Read 20235 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ชื่อร้านอาหาร: CoCo Curry อะไรนี่แหล่ะ ชั้น 1 Esplanard เป็นร้านในเครือของฟูจิ นะครับ
การตกแต่งร้านออกไปทางโมเดิร์น สมกับที่แต่งอยู่นานชาตินึง

เมนูอาหาร: ข้าวราดแกงกะหรี่หน้าต่างๆกว่า 20 หน้า โดยการสั่งก็เลือกก่อนครับว่าจะเอาหน้าไหน เสร็จแล้วก็เลือกระดับความเผ็ด ซึ่งแน่นอน ผมสั่งแบบ เผ็ดน้อยที่สุดมารับประทาน E47:
จากนั้นก็เลือกว่าจะเอาชุดสลัดเล็กๆพร้อมน้ำหรือไม่ เพราะพวกน้ำชา กาแฟ อะไรพวกนี้ก็ 40 แล้วน่ะครับ แต่เอาสลัดด้วยก็ 50 บาท (แต่มันเป็นสลัดถ้วยเล็กๆนะ กินคนเดียวหมดสบายบรื๋อส์)

จากนั้นก็นั่งรอครับ คนเยอะมากมาย สงสัยมาลองร้านใหม่กันหมด เลยรอนานหน่อย
พนักงานที่นี่ก็มีมารยาทสุดขีดครับ พอจะเอามาเสริฟก็บอกก่อนว่า "ขอโทษที่ทำให้คอยค่ะ" ฟังแค่นี้ก็สบายใจแล้วครับ

อาหารมาตามที่สั่งครับ หน้าตาสวยงามดี (จะเอารูปมาโพสต์ทีหลังนะครับ) ไม่เผ็ดเลย   O30  ส่วนเพื่อนผมกินเผ็ดระดับ 1 ซึ่งผมลองดูแล้ว ก็ไม่เผ็ดเท่าไหร่นะครับ
(ขนาดคนกินไม่เผ็ดอย่างผมบอกว่าไม่เผ็ดอ่ะ คิดดูละกัน) ดังนั้นใครที่ชอบรสเผ็ดจี๊ดจ๊าด ขอแนะนำ ระดับ 3 up ครับ
คุณภาพและรสชาติของอาหารนับว่าพอใช้ แต่แกงกะหรี่นี่มันก็ดูจะเหมือนๆกันไปหมดอะนะ ไม่รู้ว่าที่คนญี่ปุ่นเขากินกันนี่มันเหมือนของเราหรือเปล่าก็ไม่รู้

สนนราคาที่จ่ายไป 220 บาท ต่อคน (อาหาร 1 สลัด 1 กาแฟร้อน 1 + Service Charge 10%)

จริงๆร้านนี้ก็ดี แต่ติดอยู่ 2 อย่างครับ คือช้อนไม่ค่อยสะอาด และ อาหารมีให้เลือกน้อยเกินไป มีแต่แกงกะหรี่อย่างเดียวเอง จะกินได้ซักกี่วันก็ไม่รู้

สรุปแล้วได้ 8 แต้มครับ รสชาติดี มีให้เลือกระดับความเผ็ดได้ พนักงานก็ดี เสียตรงที่เมนูมีให้เลือกกินน้อยไปหน่อย ราคาก็ค่อนข้างจะแพงไปนิด มุขที่เล่นก็ง่ายเหลือเกิน น้ำเดิม เปลี่ยนแค่หน้าที่โปะ

ขอแนะนำให้ไปลองจะได้รู้ว่าฟูจิ ก็ขายแกงกะหรี่ด้วย แต่ต้องรีบหน่อย เพราะเดี๋ยวคนเลิกเห่อปุ๊บ ไม่รู้จะอยู่ไหวมั๊ย ก็ใครเค้าจะไปกินแกงกะหรี่(ที่รสชาติก็เหมือนๆกับร้านอื่นๆ)กันทุกวันล่ะครับ จริงมั๊ย
« Last Edit: 12 September 2008, 16:38:04 +07 by DuraSail »

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
 O27 ไม่มีรูป
E06 ถ่ายไม่ทันล่ะสิ
« Last Edit: 20 September 2008, 18:07:04 +07 by DuraSail »

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
รูปอยูั่ที่ไอ่ต้นอ่ะ เพิ่งรู้ว่าวิธีการเอารูปออกมาจาก iPod นั้นช่างยุ่งยาก (จริงๆมันไม่น่าจะ่ยากหรอก แต่เจ้าของกล้องมันขี้เกียจมากกว่า)

ก็เลยไม่สามารถนำรูปขึ้นมาโชว์ให้เพื่อนๆดูได้น่ะคร้าบ (ไม่ใช่ความผิดผม เห็นมะ อิอิ)

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ชื่อร้านอาหาร: ร้านโคโค่ ชั้น 1 เอสพลานาด
ที่ตั้ง+แผนที่: ชั้น 1 ตรงทางคนเดินเข้าห้าง
ที่จอดรถ: 4 ชม แรก 20 บาท (ต้องประทับตราด้วย)
ราคาเฉลี่ย: ต่อหัวประมาณ 220 บาท
เมนูที่สั่ง: เอารูปมาเพิ่มเติมให้ครับ อันแรกนี่ช้อนส้อมคันโตของร้านเขาครับ
”โคโค่-ชั้น 1 เอสพลานาด-ช้อนส้อมคันโต ต่อมาก็ข้าวราดแกงกะหรี่หมูทอด, อีกเมนูนึงก็ข้าวราดแกงกะหรี่ไก่ทอดครับ
”โคโค่-ชั้น 1 เอสพลานาด-ข้าวราดแกงกะหรี่หมูทอด ”โคโค่-ชั้น 1 เอสพลานาด-ข้าวราดแกงกะหรี่ไก่ทอด

ส่วนอันนี้ก็ สลัดชุดเล็กที่บอกน่ะครับ (เล็กจริงๆ)
”โคโค่-ชั้น 1 เอสพลานาด-สลัดชุดเล็ก

จุดเด่น: จุดเด่นของร้านนี้อยู่ที่การมีแกงกะหรี่ให้เลือกเยอะมากครับ

สรุป: คะแนนรวม = 7.0 แต้ม เต็ม 10 คร้่าบ (เฉยๆครับ งานนี้)
(คะแนน จะเป็นฐานคะแนนใหม่นะครับ มีเกณฑ์การให้คะแนนชัดเจน ซึ่งหากร้านใดได้คะแนนเกิน 5.00 ขึ้นไป ก็ถือว่าใช้ได้ ควรไปลองชิม ได้เลย)

Offline HarU

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
รูปนี้มี logo saknid ติดด้วยอะ แจ๋วจิง

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
รูปนี้มี logo saknid ติดด้วยอะ แจ๋วจิง
อืม แต่มันใช้เวลาอยู่นะ
ว่าจะเอาให้ง่ายกว่านี้และ ไม่ต้องยุ่งมากดีก่า สะดวกดี

Offline seraph

• QP2007
  • นักรบ
พี่เป็นคนชอบทานข้าวแกงกะหรี่หมูทอด  O30

ร้านนี้ไปเปิบมาสองสามครั้งแล้วครับ อร่อยจริงครับ เคยกินเผ็ดระดับสามกำลังดี เผ็ดกำลังสี่เกือบตาย ตอนกินอยู่โต๊ะข้างๆนึกว่าอาบน้ำ
เพราะเหงืื่อโซกมาก  O08

มีรุ่นพี่ไปด้วยกันคนหนึ่งเค้าเป็นเจ้าแห่งการทานเผ็ดไม่รู้ว่าต่อมรับรสมันเสียหรืออย่างไร เค้ากินระดับห้าหน้าตาเฉย ตอนสั่ง พนักงานถามย้ำว่า "ระดับห้า จริงๆเหรอคะ" แกกินหมด แล้วบ่นว่ามันก็ยังไม่เผ็ดเท่าที่คิด (บ้าไปแล้ว) สงสัยร้านต้องทำระดับหกแล้วมั้ง

ตอนเช็คบิลถามเค้าว่า มีคนสั่งบ่อยแค่ไหน ไอ้ระดับห้าเนี่ย เค้าตอบว่า
"สองสามคนค่ะ"
"โหยเยอะเหมือนกันนะเนี่ย สั่ง วันนึงมีคนสั่งตั้งสองสามคน" 
"เปล่าค่ะ ต่อเดือน" "!!!!!!!!!"

ถ้าชอบกินลองสั่งใส่ชีสนะ อร่อยดี ไม่น่าเชื่อว่าผสมกันแล้วมันลงตัว

และถ้าอยากลองข้าวแกงกะหรี่หมูทอดอร่อยๆนะ ลองไปอิเซดันนะครับ ชั้นซุปเปอร์มาร์เกต จะมีมุมหนึ่งขายข้าวแกงกะหรี่หมูทอด มุมเล็กมากๆ นั่งได้สี่ห้าคนเอง แต่อร่อยมากๆครับ คนญี่ปุ่นไปนั่งโซ้ยกันประจำ

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
กล้องชัดแสดเลยว่ะ ดูไม่ดีนึกว่า ...............
อ่ะล้อเล่น ผมไปรับประทานมาหลายทีแล้วครับ อร่อยดี แพงไปนิดสำหรับคนเงินน้อยอย่างผม

Offline earthwormz

• ATT02/08
เฮ้ย น่ากินอ่ะ เด๋วไว้จะไปกินมั่งๆ   O07

Offline omskygangster

• ATT01/08
กล้องชัดแสดเลยว่ะ ดูไม่ดีนึกว่า ...............
อ่ะล้อเล่น ผมไปรับประทานมาหลายทีแล้วครับ อร่อยดี แพงไปนิดสำหรับคนเงินน้อยอย่างผม
เงินน้อยหรือเวลาน้อยแน่วะวิน  O30