Author Topic: พี่ ๆ หรือ เพื่อน ๆ คนไหนมีหนังสือ I'M A PILOT ของ Capt. Framingo มั่งครับ ?  (Read 17697 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iwing

• ประชาชน
พี่ ๆ หรือ เพื่อน ๆ คนไหนมีหนังสือ  I'M A PILOT  ของ Capt. Framingo  พิมพ์โดยสำนักพิมพ์  Busy Day

รบกวนช่วยติดต่อกลับมาที่ผมหน่อยนะครับ   O07   ผมไปหาดูตาม ซีเอ็ต,ดอกหญ้า ,นายอิน , หรือที่เซ็นทรัล

ลาดพร้าว , เซ็นทรัลปิ่นเกล้า   หรือแม้แต่โทรไปที่สำนักพิมพ์  เค้าก็บอกว่าไม่มีแล้ว  ไม่มีหนังสือเหลืออยู่เลย  ซึ่งมันก็

เป็นหนังสือเก่า หนังสือนานแล้ว  (ได้ยินดังนั้นแล้วแทบร้อง...   E08O22 - นักบิน 309-

พี่ ๆ หรือ เพื่อน ๆ ท่านใดยังมีหนังสืออยู่  รบกวนช่วยติดต่อกลับมาที่ผมด้วยนะคั้บ   O07   ผมอยากจะขอซื้อต่อ(

ในราคามากกว่าราคาปกนิดนึงก็ได้คับ )

หรือขอยืมไป xerox หน่อยน้ะคับ   O07 ( อยากได้มาก ๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ)

อีเมลล์ของผม  diamondiwing@gmail.com   หรือ  083 - 813 - 0595  ก้องคับ .

จะให้ผมติดต่อกลับไปยังไง  บอกมาได้เลยคับ   . ..  O07

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่านด้วยนะคับ    และขอโทดด้วยคับ หากเป็นการรบกวนอะไรเกินไปที่ผมไม่ทราบในที่นี้

ขอบพระคุณทุก ๆ ท่านมาก ๆ ครับ                ก้อง . iwing

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
อยากอ่านขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมว่ามีกันทุกคนแหละ ไว้ว่างๆ เด๋วผมจะซีรอกซ์ไว้ให้นะครับ ไม่ต้องกลัวไม่ได้อ่านนะๆๆๆๆ   O11

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
แนะนำไปหอกลางจุฬาครับ
ผมเคยไปยืมมาอ่าน.......

แต่ตอนหลังหาซื้อไม่มีและ
แต่ถ้าอยากอ่านก็จะไปที่หอกลางครับ

อิอิ

Offline Dan

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
มันคือหนังสือไรหว่า ไม่เคยได้ยิน ทำไมอยากได้กันขนาดนั้น
 O20

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา
ตอนนี้ถือว่าเป็นแรร์ไอเทมไปแล้วครับ
ลองหาดูของse-edนะครับเหลือที่หาดใหญ่กับเชียงใหม่ O08
ลองเช็คกับเค้าอีกทีครับ อาจซื้อทางเนทได้
เวปนี้เลยครับ

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
งี้ถ้าเก็บไปอีกสัก5ปี ราคาจะขึ้นเหมือนราคาที่ดินป่ะคับ 555

Offline Pound

• ประชาชน
ผมมีคับ
อยากบอกว่าตอนไปหาซื้อนั้นยากแสนยากเย็นมากๆๆๆๆๆๆ O11
ผมและพนักงาน B2S ที่เซ็นทรัลชิดลม หาอยู่้นานเพราะ
เหลืออยู่ 1 เล่ม และในที่สุดก็เจอ  O34
ถ้าหาซื้อในกรุงเทพไม่ได้ลำบากแล้วคับ ลองซื้อออนไลน์ดูเลย

ส่วนเนื้อหา โอเีคสุดๆๆๆๆ  O27
ครบเครื่องสนุก

ส่วนตามห้องสมุดเท่าที่ผมค้นได้มีที่
Mahasarakham University
Srinakharinwirot University : Ongkharak Campus

เอาใจช่วยคับ มีตัวเล่มจิงดีกว่ามีแบบcopy
แต่ถ้าไม่มีจิงๆ คงต้องมีทางเลือกเดียว

jason

• Guest
ตอนนั้นผมจำได้ ผมนั้ง บีทีเอส ไปซื้อถึงอ็อฟฟิตเขาเลยนะ

และราคาจะถูกว่าปก แต่เขาจะไม่ห่อปกใสให้เราเท่านั้นเอง

ลองหาดูในเน็ตดิ ว่าอ็อฟฟิตเขาอยู่ที่ไหน ในกรุงเทพนี่แหละ นั่งบีทีเอส ด้วย สบาย.

เจ้าของกระทู้หายไปไหนแล้วอ่ะ O35
สงสัยได้หนังสือแล้วแน่เลย

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ตอนนี้ถือว่าเป็นแรร์ไอเทมไปแล้วครับ
ลองหาดูของse-edนะครับเหลือที่หาดใหญ่กับเชียงใหม่ O08
ลองเช็คกับเค้าอีกทีครับ อาจซื้อทางเนทได้

สุดยอดว่ะ panyoy หามาได้ไงเนี่ย จ๊าบจริง E30 E30

สุดยอดว่ะ panyoy หามาได้ไงเนี่ย จ๊าบจริง E30 E30
www.google.com O29

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ผมให้เพื่อนที่หาดใหญ่ดูอยู่

เช็คจากในเว็บ ซี-เอ็ด

แล้วมีที่หาดใหญ่กะเชียงใหม่

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
ผมต้องลองไปหาอ่านดูมั่งครับ...ไม่รู้..เวอร์ไปป่าวนะครับ.ผมถือคติ..ตามผู้ใหญ่หมามะกัดครับ - นักบิน 303- - นักบิน 303-

Offline iwing

• ประชาชน
ขอบพระคุณทุก ๆ  ท่านมากนะครับ   ที่มาดูและตอบกระทู้ของผม    ตอนนี้ผมได้หนังสือแล้วครับ   E18  ( ด้วยความพยายาม ลองไปดูอีกที่ ๆ ไปซื้อมาครั้งแรก  ซึ่งคิดว่าน่าจะหมดแล้วเหมือนกัน  แต่ปรากฏว่าเหลืออยู่เล่มสุดท้ายพอดี  .. .
ดีใจสุด ๆ เลยคับ .... O22 O22 O22 O22 O22)

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคำแนะนำและช่วยเหลือครับ     และขอโทดด้วยครับที่ไม่ได้เข้ามาอัฟเดทข้อมูลเลย

^^"  (ทำงาน จนลืมไป)  ขอโทดด้วยจิง ๆ คั้บ     ...... ( ทั้งนี้.. ต้องขอขอบคุนพี่ท่านนึงที่โทมาหาผม เพื่อที่จะให้ยืมหนังสือ  แต่ผมก็ดันลืมถามชื่อไป ....มัวแต่ขอบคุน ขอบคุน  ... แหะ ๆ   O08  )  ยังไงก็ขอขอบคุนอีกครั้งมานะที่นี้ด้วยนะคับ     และขอฝากตัวด้วยคนนะครับ  ผิดพลาดประการใด  ต้องขออภัยด้วยคับ   

ขอบคุนทุก ๆ ท่าน  มากครับ             ก้อง   ,  iwing .

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โอว ยังหาได้อยู่อีก E30 E30 E30
นานแล้วเหมือนกันนะครับ เล่มนี้

เคยเจอกัปตันที่เขียนด้วยอ่ะ ได้ข่าวว่าแกเตรียมเล่ม 2 ไว้แล้ว แต่โดน สนพ. ซำติง ตุกติก เลยอาจจะแท้งได้

เล่มแรกนี่พี่ก็ชอบมากๆอ่ะคับ ตอนนั้นออกมาตอนกำลังสอบนักบินพอดี
ซื้อมา อ่านวันเดียวจบเลย เอิ๊กๆ E47
ได้หลายมุมมองดีครับ โดยเฉพาะเรื่องของชีวิตความเป็นอยู่ของนักบิน
ความเหงา อาหารการกิน อะไรประมาณนั้น ต้องตัดสินใจให้ดีครับ
เราไม่มีทางให้ถอยนะครับ งานนี้ ลุยได้อย่างเดียว
ห้ามพลาด ความรับผิดชอบสูงพอตัวครับ

Offline Zeus

• ATT01/08

Offline falconone

• ประชาชน
ดีใจด้วยนะครับที่ได้แล้ว
จิงเล่มนี้ผมก็มีตอนแรกยืมเพื่อนอ่าน อ่านไปอ่านมาชอบครับก็เลยไปซื้อส่วนของเพื่อนก็ยังไม่ได้คืนเลย (ไม่ได้ฮุบนะแค่ยังไม่เจอกัน) ผมว่าเขียนสนุกดีอะครับ
สำนักพิมพ์น่าจะพิมพ์เพิ่ม
หายากอย่างนี้ใครที่มีอยู่แนะนำ ถือ ครับ  O29
หรือแนะนำ ซื้อเก็งกำไร ครับ 555  - นักบิน 303-