Author Topic: สอบถามเรื่องสอบรอบสุดท้ายการบินไทย  (Read 3991 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline nicktha

• ประชาชน
การตรวจประวัติอาชญากร ไม่ทราบว่าเขาจะส่งเราตรวจหรือเราไปตควจเอง แล้วเขาตรวจที่ไหนครับ

Offline Pasqualle

• ประชาชน
    • sbo
เขาตรวจเรื่องนี้ด้วยหรอ

Offline incubuz

• ประชาชน
 E37 ทุกสายการบินเขาจะส่งตรวจเองหมดครับ

• ประชาชน
 ตรวจที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติใช่ไหมครับ

Offline sully_academy

• ประชาชน
การบินไทยจะตรวจ เพราะทำในหน่วยงานที่เป็นรัฐวิสาหกิจ จะมีข้อกำหนดเกี่ยวกับเรื่องคดีอาญา หรือเมาแล้วขับ ถ้าโดนโทษนี้ก็หมดสิทธิ์ แต่สายการบินอื่นยังไม่ค่อยตรวจมากครับ

• ประชาชน
การบินไทยจะตรวจ เพราะทำในหน่วยงานที่เป็นรัฐวิสาหกิจ จะมีข้อกำหนดเกี่ยวกับเรื่องคดีอาญา หรือเมาแล้วขับ ถ้าโดนโทษนี้ก็หมดสิทธิ์ แต่สายการบินอื่นยังไม่ค่อยตรวจมากครับ
ตรวจที่กองประวัติอาชญากรที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติใช่ไหครับ