บ้านแห่งการบิน > ความรู้เกี่ยวกับการบิน, การสอบนักบิน, ข่าวสารการบิน

สอบถามเรื่องสอบรอบสุดท้ายการบินไทย

(1/2) > >>

nicktha:
การตรวจประวัติอาชญากร ไม่ทราบว่าเขาจะส่งเราตรวจหรือเราไปตควจเอง แล้วเขาตรวจที่ไหนครับ

Pasqualle:
เขาตรวจเรื่องนี้ด้วยหรอ

incubuz:
 E37 ทุกสายการบินเขาจะส่งตรวจเองหมดครับ

nicktha:
 ตรวจที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติใช่ไหมครับ

sully_academy:
การบินไทยจะตรวจ เพราะทำในหน่วยงานที่เป็นรัฐวิสาหกิจ จะมีข้อกำหนดเกี่ยวกับเรื่องคดีอาญา หรือเมาแล้วขับ ถ้าโดนโทษนี้ก็หมดสิทธิ์ แต่สายการบินอื่นยังไม่ค่อยตรวจมากครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version