Author Topic: สอบถามนักบินครับ  (Read 5532 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline projectzone

• ประชาชน
สอบถามหน่อยครับว่ามีท่านไหน ส่วนสูงประมาณ 165-170 แล้วได้เป็นนักบินบ้างครับ

เรื่องการสอบต่างๆ เรื่องสุขภาพ ความพร้อมมีบ้างครับ  แต่ขาดความมั่นใจเรื่องส่วนสูงครับ

พอดีผมสูง 168 ถือว่าผ่านเกณฑ์ แต่ไม่เคยเห็นนักบินท่านไหนต่ำกว่า 175+ เลยครับ

รบกวนพี่ๆช่วยให้คำชี้แนะ คำแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ  O37

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
Requirement ของแต่บะสายการบินจะมีกำหนดอยู่ครับ เช่น ความสูงขั้นต่ำ 165 ซม. (ชาย)

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ที่ TG, NOK มีนะครับ คือจริงๆต้องดูที่ช่วงขาครับ แต่ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ สำหรับ 168 cm

Offline Kiratikorn

• ประชาชน
แล้วถ้าต่ำกว่า 165 ล่ะครับ ยังพอมีโอกาสมั้ย 160,161,162,163,164

Offline marknithirot

• ประชาชน
ผม 166 ผ่านตรวจร่างกายของทอ.แล้ว กำลังสอบรอบเวชศาสตร์การบินไทยปีนี้อยู่ครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ

Offline projectzone

• ประชาชน
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมามากเลยครับ   SXY