Author Topic: สอบstudent pilot ของthai lion air  (Read 9853 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline saseea

• ประชาชน
วันนี้เพิ่งสอบstudent pilot ของThai lion air ไป เพื่อนๆทำทันกันมั้ยคะ

Offline winza555

• ประชาชน
ไม่ค่อยทันเลยครับ E08 ตอนแรกคิดว่าออกเลข ม.ปลาย
จขกท ทำทันมั้ยครับ

Offline sorranut

• ประชาชน
เจอเลขประถมไปแทนสินะครับ 55555

ผมทำทันนะครับ

Offline WT23

• ประชาชน
ตอนแรกเปิดข้อสอบดู แอบอึ้งเบาๆ เลขเยอะมาก
วัดกันที่ไวพริบล้วนๆเลย  O32

Offline songyoo

• ประชาชน
part ฟิสิกส์พวกเกียร์นี่ บายยาวๆเลยครับ  T T 

Offline Thekop_day

• ประชาชน
 ไอที่เป็นรูปเครื่องบินทำได้ป่าวครับเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา O12 O12 O12 O12 O12

• ประชาชน
เราทำทันจ้า แต่ว่ามีบางข้อที่งง เช่นข้อเครื่องบิน คือบางอันเราว่ามันไม่มีคำตอบแต่เราคงเข้าใจอะไรผิดไปแหบะเพราะว่าเค้าประกาศแล้วว่ามีคำตอบทุกอันเนอะ

Offline yokchin

• ประชาชน
เราพอทำได้ ตอนแรกแอบเตรียม Gmat มาซะเยอะเลยแต่ไม่ออก  E08

พาร์ทเครื่องบินเราคิดได้ทุกข้อ มีทริคง่ายๆคือให้เราเข้าไปนั่งในเครื่องละสังเกตุใบพัดกับหางเครื่องดีๆ บางข้อหลอก
ตรงอนุกรมคิดจนหัวแตก 555555 นอกนั้นพอทำได้บ้าง
อย่างพาร์ทคูณเลขลบเลข ถ้าสังเกตุดีๆ คือส่วนใหญ่หลักหน่วยต่างกันหมดเลย
เช่นสมมติ 3,546 x 458 คำตอบจะให้หลักหน่วยมาไม่เหมือนกัน อย่างข้อนี้ หลักหน่วยลงท้ายด้วย 8 แน่นอน ตอบได้เลย O18

แอบลุ้นเอาไมรู้เค้านับเปอร์เซ็นหรือนับ Rank
ถ้านับ Rank คะแนนคงเบียดกันน่าดู

เทียบกับสายการบินอื่นเราว่าอันนี้ง่ายสุดละ คราวนี้ก็ต้องมาลุ้นว่าเค้าใช้เกณฑ์อะไรในการวัด E47

• ประชาชน
เราพลาดตรงเครื่องบินแหละๆ 555555 แล้วก็ตรงพวกรอก คานงี้ทำไม่ได้เลยยย
ปล เราก็ว่าง่ายกว่าที่อื่นจริงงง

Offline ratchapor

• ประชาชน
 E25 ไลอ้อนแอร์ 2017 มีกลุ่มติวกันหรือยังครับ