Author Topic: สอบถามเรื่องประวัติอาชญากรรมค่ะ  (Read 3457 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Specticular

• ประชาชน
สอบถามเรื่องถ้าเกิดผู้สมัครนักบินเคยโดนลงบันทึกประจำวันไว้ แต่ไม่ได้แจ้งข้อหา ไม่ได้ขึ้นศาล ไม่มีในประวัติอาชญากรรม
ซึ่งตรวจสอบกับสำนักงานตำรวจแห่งชาติแล้ว  ทางสายการบินเค้าจะเอาประวัติที่เคยลงบันทึกประจำวันมาตัดสิทธิ์ในการสอบสัมภาษณ์รอบต่อไปมั้ยคะ  ตัวจขกท. ไม่ได้เป็นผู้สมัครเองค่ะ แต่โดนกล่าวหาว่าทำให้ผู้สมัครโดนตัดสิทธิ์จากบันทึกประจำวันนั้น  แล้วเราจะตรวจสอบกับทางสายการบินนั้นได้มั้ยคะ ว่าผู้สมัครนั้นโดนตัดสิทธิ์เรื่องอะไร

Offline yosemite

• ทหารเลว
  • *
ปกติแล้ว ลหุโทษ หรือ ความผิดด้านจราจร ไม่จัดอยู่ใน ประวัติอาชญากรรม ครับ
ดังนั้น การแค่ลงบันทึกประจำวันไม่มีผลต่อประวัติอาชญากรรม แน่นอนครับ
ส่วนการตรวจสอบกับสายการบินที่จัดสอบนั้น ไม่น่าเป็นไปได้ครับ
เพราะเกือบทุกที่จะแจ้งว่า ผลการตัดสินถือเป็นที่สุด
ที่เราสามารถสอบถามผลการสอบได้จะมีแค่ การตรวจจิตวิทยาการบิน เท่านั้นครับ