Author Topic: สอบทุนนักบินฝึกหัดการบินไทย  (Read 6323 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline piggy_jes

• ประชาชน
อยากทราบว่าสอบทุนนักบินฝึกหักการบินไทย รอบแรก ที่เป็นข้อเขียน สอบความรู้ คณิต ฟิสิกส์ ความรู้ทั่วไป ความรู้สายการบิน ฯลฯ เป็นข้อสอบแบบปรนัยหรือไม่ครับ หรือเป็นแบบเขียนตอบ ขอบคุณครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
อดีตที่ผ่านมาก็ปรนัย (Choice) นะครับ เพราะตรวจง่ายมั้ง

ความรู้ เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ ทราบว่าปีล่าสุดมีความรู้เรื่องสายการบินพอสมควรนะครับ นอกนั้น ก็เลข ฟิสิก อังกฤษ Aptitude ครับ

Offline leontalk

• สโบเบท
  • ประชาชน
ใช่ครับส่วนมากก็ปรนัย

Offline gamekill

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ในส่วนของ part ที่มากั้นช่วง short term memory ในบางครั้งก็จะเป็นข้อเขียนครับ  - นักบิน 309-

Offline songyoo

• ประชาชน
ขอถามหน่อยครับว่า part Aptitude test ในรอบรอบ(Basic knowledge) มันจะประมาณไหนหรอครับ  ตอนนี้ผมเครียดมากเลย เวลาเหลือน้อย ติดทำโปรเจคอีก อ่านอะไรไม่ค่อยทันแล้วครับ  TT

Offline sourcupcake

• ประชาชน
ขอถามหน่อยครับว่า part Aptitude test ในรอบรอบ(Basic knowledge) มันจะประมาณไหนหรอครับ  ตอนนี้ผมเครียดมากเลย เวลาเหลือน้อย ติดทำโปรเจคอีก อ่านอะไรไม่ค่อยทันแล้วครับ  TT

ออกทั่วๆไปอะครับพวก STM พวกพับกล่อง พวก serie picture serie number อะไรประมาณนี้ไม่ค่อยยากมากครับ