Author Topic: Program คูณเลขง่าย ๆ  (Read 4760 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Willb

• ประชาชน
สวัสดีครับ ทุกท่าน ผู้มีความฝันเดียวกัน

มีโปรแกรมมาแจกครับ เป็นคูณเลข หลักเดียวง่าย ๆ ทวน ความจำสูตรคูณกันครับ
ผมทำเป็นเลขเดี่ยวไว้ ตั้งแต่ 3 - 9 ครับ  E37

Load >>> https://drive.google.com/open?id=0Bz4UOD-gQQ1cWWdxeVV0UmsxLVE

วิธีเล่นก็คือ สุ่มเลขสองตัว ตัวตั้งกับตัวคูณมา แล้ว ภายใน 1 วิให้ตอบให้ได้ก่อนเฉลย

สำหรับผู้ที่ต้องการปรับระดับความเร็ว หรือ เปลี่ยนเป็นเลข 2 หลัก สามหลัก ให้ทำตามนี้ครับ
คลิกขวาที่โปรแกรม กด Edit

1,2 ) 7+3 หมายถึง เลขแรกจะสุ่มมา 7 เลข คือ 0 - 6 แล้ว บวก 3 นั่นคือหลักแรกผมจะได้ 3-9
3) ถ้าเบื่อการคูณ อยากเปลี่ยนเป็น + - / ได้ครับ เช่นเปลี่ยนจาก %*% เป็น %+% ก็จะเป็นการบวกครับ
4) ถ้าจะเปลียนเวลาในการคิดก็เปลี่ยนเลขตรงนี้ครับ 1 คือ 1 วิ ครับ
5) ตัวนี้เป็นเวลาตอนเฉลยคำตอบ ครับ อย่างเช่นผมใส่เลข 2 คือ หน้าจอจะโชว์ผลก่อน อีก สองวิ ต่อมา จะลบแล้วเริ่มข้อใหม่ครับ

วิธีเล่น ก็

เมื่อเห็นตัวเลขสองตัว ให้พยายามคิดคำตอบให้ได้ก่อนเฉลยจะ Display ครับ

- นักบิน 303-

เอาไว้เล่นตอนทำงานก็ได้  E47 E47

Offline guneng123

• ประชาชน
SET /A RAND=%RANDOM%
SET /A RAND2=%RANDOM%

พิมพ์แบบยังไงถึงให้เป็นเลข2หลักครับ  - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline guneng123

• ประชาชน
ได้แล้วครับ
SET /A RAND=%RANDOM%%%99
SET /A RAND2=%RANDOM%%%99
ขอบคุณมากครับ   O02 O36