Author Topic: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับโรงเรียนการบินในไทยครับ  (Read 6738 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline petezajp

• ประชาชน
สวัสดีครับผมขออณุญาติขอคำปรึกษาพี่ๆเพื่อนในบอร์ดทีครับ  คือตอนนี้ผมตัดสินใจที่จะเลือกเรียนนักบินในไทยครับด้วยทุนส่วนตัว แล้วตอนนี้ผมกำลังคิดว่าจะเรียนที่ไหนดีระหว่าง BAC กับ BSC ครับ เลยอยากขอคำแนะนำ ข้อมูล ข้อดีข้อเสียของสองที่นี้น่ะครับ เข้าใจนะครับว่าทั้งสองที่นี้มีมาตรฐานเหมือนกัน แต่อยากทราบความคิดเห็นของหลายๆคนน่ะครับว่าแนะนำไปที่ไหนมากกว่ากัน แต่ในใจเริ่มเองเอียงไปทาง BSC เพราะได้ยินมาว่าได้ชั่วโมงบินเยอะกว่าพอสมควรเลย รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ทราบว่าเป็นคำถามที่ดูเหมือนเซ็นซิทีฟ ถ้าไม่สะดวกตอบในนี้ ทักข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ
 E07 O11 O11 O22 O32

Offline shinamon089

• ประชาชน
กำลังตัดสินใจเลือกโรงเรียนเหมือนกันครับ สามที่เลย หัวหิน//BAC//BSC

Offline petezajp

• ประชาชน
กำลังตัดสินใจเลือกโรงเรียนเหมือนกันครับ สามที่เลย หัวหิน//BAC//BSC

จริงๆผมสมัครหัวหินไปตั้งแต่กุมภาแล้วครับ แต่ปัจจุบันผมยังไม่ได้สอบเลยลองติดต่อของBAC ใวดีครับ เลยตัดหัวหินออกละครับ แล้วพอดีเห็น BSC น่าสนใจเลยลังเลละครับ

Offline meanlove

• ประชาชน
ที่บอกว่า bsc ให้ ชม บินที่มากกว่าพอสมควร// ได้กี่ ชม หรอคับ O29

Offline colayaki

• ทหารเลว
  • *
ผมแนะนำให้ไปดูสถานที่ของแต่ละโรงเรียนดูครับ หรือถ้าเป็นไปได้หาทางบิน introduction flight ของแต่ละโรงเรียนกผ้จะดีครับ
ได้เห็นสถานที่เรียนเครื่องบินใช้เรียน สภาพแวดล้อม ชื่อเสียง ก็จะตัดสินใจได้เองครับ
เสียเงินเยอะแล้วเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเราจะดีกว่าครับ มันติดตัวไปทั้งชีวิต

Offline meanlove

• ประชาชน
มี สบพ(บ่อฝ้าย) Bac Bsc แล้ว IAC นครพนมละคับ มีใครสมัครไปเรียนบ้าง O37

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
บินจริงๆ จะขี้เกียจบินนะ 555 หลังๆเบื่อแล้วที่จะไปบิน มะไหร่จะครบสักที ประมาณนี้ (เอ๊ะ หรือเราเป็นคนขี้เกียจ  E53)