Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับหนังสือ,คู่มือการสอบ spหน่อยครับ  (Read 7321 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Natee.C

• ประชาชน
คือผมอยากรู้ว่า DVD ที่เขาขายกันในเวปนี้กับหนังสือตามร้านหรือบทเรียนตามยูทูบ แบบไหนจะตอบโจทย์กับการทำความเข้าใจและเรียนรู้เะมเติมเกี่ยวกับวิชาคณิตและฟิสิกอะครับ คือผมอยากซื้อDVDน่ะ แต่ว่ามันมีหลายอย่างจัง หนังสือก็มีมากกว่า4 5 เล่ม เลยไม่รู้ว่าจะต้องซื้ออันไหน อันไหนควรซื้อดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พูดตรงๆนะครับ อย่าไปซื้อเลย พี่ว่า มันเยอะเกินไป แล้วก็ไม่รู้ใครเอาของใครไปก้อปปี้ พี่เคยได้มาจากสมาคม ซึ่งเค้า แจกฟรี
พี่ก็เอาให้น้องที่มาเรียนเลขด้วยกันดู เค้าบอกว่าเหมือนกันกับที่เค้าซื้อเลยพี่ พี่ก็ว่ามันจับฉ่ายมากๆเลยนะครับ ถ้าอ่านตามนั้น จากที่หัวเราจะโล่งๆโปร่งๆ มันจะกลับรู้สึกโง่ลง และสูญเสียความมั่นใจได้นะครับ อ่านเฉพาะ ม ต้น - ม 4 ก็พอแล้วครับ อย่าไปรับรู้ว่าเครื่องบินเค้าบินกันยังไงให้มันมากเกินกว่าที่ Youtube มีเลยครับ สนใจก็หาเอง แค่นั้นพอแล้วครับ