Author Topic: [ATC] ATC นี่ยังมีการเปิดรับอยู่ไหมครับ ไม่เห็นข่าวคราวเลย?  (Read 4783 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline coalcoalcoal

• ประชาชน
พอดีผมพึ่งเรียนจบมาราวๆ 1 ปีครึ่งนะครับ ตอนนี้ก็ทำงานวิศวกรปกติๆมาเรื่อยๆ
แต่จริงๆแล้ว ตั้งแต่เรียนจบวิศวะมาก็อยากทำ ATC นี่แหละครับมาตลอด เพราะชอบภาษา Eng มากๆ อยากทำงานสื่อสารด้วยภาษานี้เป็นหลัก
และก็อยากเจอกับความท้าทายในระดับหนึ่ง (อะไรที่อยู่ในระดับกลางๆพอเหมาะๆ ไม่ง่ายเกินยากเกิน) เรื่องการบินผมยังไม่มีประสบการณ์ใดๆ แต่เนื่องด้วยเห็นว่าหากเข้าไปได้ก็จะได้ไปฝึกเนี่ยผมก็ยิ่งเห็นว่าเข้าทางเลย เพราะถึงตอนนี้จะยังไม่รู้อะไรแต่ผมชอบและยินดีที่จะเรียนรู้ในสิ่งใหม่ๆตลอด

ตอนแรกผมเข้าใจว่าเขาเปิดรับปีละครั้ง แต่พอไปไล่หาข้อมูลดูอีกก็เริ่มเห็นว่านี่มัน 2 ปีครั้งหรือเปล่า (เริ่มไม่แน่ใจ) ก็เลยอยากมาลองถามพี่ๆในบอร์ดนี้ดูนะครับว่าสรุปมันเป็นยังไง เพราะตั้งแต่ที่รับครั้งล่าสุดไป มันก็เหมือนเรื่อง ATC นี้เงียบหายไปเลย ข้อมูลต่างๆในปี 2015-2016 เนี่ยไม่มีอะไรเท่าไรเลย (คะแนน TOEIC เตรียมไว้อย่างสวยหรูเน่าไปเรียบร้อย เพราะเห็นว่าเรื่อง 6 เดือนนี่เคร่งครัดมากๆ ใช่ไหมครับ?)

จึงอยากมาขอถามเผื่อพอจะมีท่านใดในที่นี้ทราบนะครับ ว่า ATC นี่เขายังเปิดรับคนนอกแบบผมอยู่ไหมครับ หรือเขาหันไปเอาคนที่เรียนจบโดนตรงเพียงอย่างเดียวแล้ว

« Last Edit: 13 February 2017, 17:53:05 +07 by coalcoalcoal »