Author Topic: สอบถามเรื่อง เรียน part time ที่ bac  (Read 6953 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline querces

• ประชาชน
รบกวนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับว่าการเรียน part time จะมีผลต่อการสมัครแอร์ไลน์มั้ยครับ
ผมโทรไปสอยถามที่ bac มาเห็นว่าจะจบช้ากว่าคอร์สปกติประมาณ3เดือน
แต่ที่ถามๆมาจากที่รู้จัก บางคนก็บอกว่าบางสายการบินไม่รับ part time ส่วนบางคนก็บอกว่าไม่มีผลครับ
เลยอยากจะรบกวนถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ การเรียน part time มาครับ

ขอบคุณครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ต้องเป็นหลักสูตรต่อเนื่องจบในไม่เกิน 14 เดือน ไม่เช่นนั้นสายการบินไม่รับครับ

Offline Champ_ji

• ประชาชน
ถ้าเรียนแบบ part time แล้วจบภายใน 14 เดือน นี้ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ป่าวครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ถูกต้องครับ ต้องจบใน 14 เดือน ถ้า part time แบบเรียนเรื่อยเปื่อย ว่างก็ไปบินแล้วสามสีปีจบ แบบนี้สายการบินไม่รับครับ

Offline Champ_ji

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค้าบบบ

Offline querces

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ