Author Topic: มีใครไม่ผ่านตรวจร่างกายเหมือนผมมั้ยครับ T_T  (Read 36517 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline incubuz

• ประชาชน
คนปกติความหนากระจกตาอยู่ที่ 500 นิดๆ ยังงี้ถ้าทำ lasik หรือ prk มายังไงมันก็ต้องเหลือน้อยกว่า 500 อยู่เเล้ว ยังงี้สรุปว่าควรทำ lasik หรือ prk ไหมครับ

Offline aung.j

• ประชาชน
ตอนไปตรวจ นำใบรับรองแพทย์ผลก่อนทำไปด้วยไหมอ่ะครับ

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว

Offline pisitisme

• ทหารเลว
  • *
ตอนไปตรวจ นำใบรับรองแพทย์ผลก่อนทำไปด้วยไหมอ่ะครับ

ต้องนำไปด้วยครับ เขาระบุเลยว่าต้องมีใบรับรองแพทย์ว่าก่อนทำมีค่าสายตาเท่าไรครับ

jakkreer

• Guest
สำหรับคนที่ได้ไปฟังผลมาแล้วผมสอบถามหน่อยครับ
ว่าหลังจากที่เราโทรไปแจ้งชื่อ เบอร์ติดต่อกับทางสถาบันเวชศาสตร์การบิน ใช้เวลานานหรือเปล่าครับกว่าทางสถาบันจะติดต่อกลับมานัดวันกับเรา

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ความเห็นส่วนตัว จากพี่ๆและทีมงานนะครับ จากที่ได้พบมา มีน้องๆหลายคน ไม่ว่าจะทำ Lasik หรือ PRK มีทั้งผ่านและไม่ผ่าน ด้วยเหตุผลดังนี้ครับ ค่าเฉลี่ยที่บอกว่า มากกว่า 300 ควรทำ Lasik มากกว่า 1 ปี PRK มากกว่า 3 เดือนนั้น เป็นค่าเฉลี่ยกลางครับ ดังนั้นบางคนแผลหายช้าหรือ ไวไม่เท่ากัน อย่างที่สอง บางคนเลนส์ม่านตา มีมาบางกว่าคนส่วนใหญ่อยู่แล้ว การทำอาจจะต้องใช้เวลามากกว่าคนอื่นๆ ดังนั้น ลองสอบถามแพทย์ให้ดีก่อนจะทำ โดยแจ้งว่าเหตุผลที่ทำเพราะอะไรครับ