บ้านแห่งการบิน > Topic ทรงคุณค่า เหมาะแก่การศึกษาของผู้เริ่มต้น

มีใครไม่ผ่านตรวจร่างกายเหมือนผมมั้ยครับ T_T

(1/8) > >>

Little_Steward:
ผลตรวจร่างกายของ SP การบินไทยเพิ่งออกสด ๆ ร้อน ๆ ปรากฏว่าผม....ตกคร้าบบ!  O21 O32

ตอนนี้สงสัยมากว่าทำไมไม่ผ่าน เพราะเพิ่งตรวจของลูกเรือสายการบินหนึ่งไปเมื่อ 6 เดือนก่อนก็ผ่านปกติดี

ไม่ทราบว่ามีท่านใดมีเบอร์โทรเวชศาสตร์ไหมครับ ว่าควรโทรไปเบอร์ไหน ลองเสิร์ชดูแล้วมีหลายฝ่ายหลายเบอร์มากเลย  E08
ขอบคุณล่วงหน้า และยินดีกับท่านที่ได้ไปต่อด้วยครับ  E30

jakkreer:
ตกเหมือนกันครับ
ของผมน่าจะสายตาก่อนทำเลสิคเกิน 300

beforu:
ตกเหมือนกันคับ นึกได้เรื่องเดียวคือทำ prk มาสามปี ก่อนทำสั้น360คับ

คือผมว่าน่าจะระบุไว้นะก่อนสมัครว่าห้ามเกินเท่าไหน่ เสียใจมากครับ

แต่เมื่อปี TG 2013 ผมตรวจผ่านเฉย เห้อ

Pilotpro:
ผมก็ไม่ผ่านครับ  O21 เราสามารถสอบถามทางเวชศาสตร์ได้มั้ยครับ ว่าเราไม่ผ่านเพราะอะไร

Little_Steward:

--- Quote from: Pilotpro on 01 July 2016, 22:37:31 +07 ---ผมก็ไม่ผ่านครับ  O21 เราสามารถสอบถามทางเวชศาสตร์ได้มั้ยครับ ว่าเราไม่ผ่านเพราะอะไร

--- End quote ---

โทรถามได้ครับ แล้วเค้าจะนัดเรามาคุยที่โรงพยาบาล แต่ผมไม่รู็ต้องติดต่อเบอร์ไหน T.T

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version