Author Topic: Thai smile เปิดรับ SP แล้ววันนี้  (Read 14658 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Fortunate

• ประชาชน
Thai smile เปิดรับ SP แล้วนะ เข้าไปสมัครกีนได้แล้ววันนี้จ้า  SOC1

Offline Ard23

• ประชาชน
  • Never Give Up
ท่านใดพอจะรู้บ้างครับว่าแนวข้อสอบเป็นยังไงยากง่ายประมาณไหนคล้ายกับการบินไทยรึป่าว ?? 
เท่าที่อ่านมาบริษัทไม่ได้ระบุว่ามีการสอบ Aptitude test ในรอบแรก 
Help please!  O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แปะวาร์ปให้ครับ https://www.thaismileair.com/th/newsupdates/student-pilot-2016

อืม นั่นสิครับ มีแค่ Mathematic Test, Science Test & Aviation and General Knowledge Test

แต่มีสอบกลุ่ม ก่อนตรวจร่างกายด้วย E53

Offline nunix

• ประชาชน
upload เอกสาร ตอนกรอกข้อมูลการศึกษามีให้อัพโหลด file ด้วย ไม่แน่ใจว่าเป็น transcript หรือ ใบปริญญา ครับ
แถมมีให้กรอก certificate number ด้วย งงว่าคืออะไรครับ

Offline Arms.1991

• ประชาชน
upload เอกสาร ตอนกรอกข้อมูลการศึกษามีให้อัพโหลด file ด้วย ไม่แน่ใจว่าเป็น transcript หรือ ใบปริญญา ครับ
แถมมีให้กรอก certificate number ด้วย งงว่าคืออะไรครับ
ส่วนตัวผม อัพเป็นไฟล์ ปริญญาบัตรไป คับ ส่วนตรว certificated numer ผมใส่ รหัส นศ. ที่ระบุไว้ใน ตัวปริญญาบัตรลงไปครับ

Offline popeye22

• ประชาชน
« Last Edit: 30 June 2016, 10:05:44 +07 by popeye22 »

Offline borvorn.m

• ประชาชน
คือผมเป็นน้องใหม่นะครับ

อยากสอบถามว่าตอนนี้เพิ่งเรียนจบมหาวิทยาลัย แต่ใบจบมหาวิทยาลัยและวุฒิปริญญาตรียังไม่ออก
คาดว่าจะออกแระมาณเดือนสิงหา แบบนี้จะสามารถสมัคร SP ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Offline prat

• ประชาชน
ผมควรไปจ่ายเงินก่อน รึรอประกาศให้ไปยื่นเอกสารได้ ค่อยจ่ายเงินดีครับ

• ประชาชน
@prat
ในข้อมูลการสมัครเขาให้จ่ายเงินเลยภายในช่วงเวลาที่สามารถกรอกใบสมัครได้ น่าจะต้อง scan ใบจ่ายเงินเข้าไปในระบบด้วยนะ

Offline SLIPPERs

• ประชาชน
ที่แนบเอกสารพวกการเงินนี่อยู่ตรงไหนอะครับ

Date of submission นี่คือวันที่เราต้องไปยื่นเอกสารใช่ไหม 555 ลางานอีกแล้วตรู  E30

• ประชาชน
แหะๆ ขออภัย ให้เก็บใบจ่ายเงินไว้ไปยื่นพร้อมกับเอกสารใบสมัครในวันที่ 4-8 ตามที่เขาจะประกาศอ่ะ

• ประชาชน
ใครที่สมัครสอบ นักบินไทยสมายล์ ไม่ทัน วันนี้เขาเปิดรับเพิ่มแล้วนะ ชวนเพื่อนมาสมัครให้ทัน 12 กค นี้ล่ะกัน SOC2