Author Topic: เตือนใจน้องๆหลายๆคน  (Read 4181 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
จากกรณีที่เป้นข่าวเรื่องการโพสในสื่อ Social ต่างอย่างที่เราๆได้เห็นกัน วันนี้พี่ๆและทีมงานเลยขอมาเตือนน้องๆหลายๆคนที่กำลังสอบอยู่ หรือกำลังเป็นนักบินใหม่ก็ตามให้ระวังเรื่องนี้ครับ คงเห็นบทลงโทษกันตามหน้าหนังสือพิมพ์ไปแล้ว และตอนนี้หลายๆสายการบินเองก็มีบุคคลที่เข้ามาดูแลเรื่องการใช้สื่อของพนักงานในบริษัท เลยไม่อยากให้น้องๆที่ฝ่านฝันการสอบมาอย่างยาวนาน ผ่านอุปสรรคมามากมาย มาจบเส้นทางการบินเพราะพลากเรื่องง่ายๆครับ จำไว้ให้ดี "คิดก่อนจะโพสครับ" ขอบคุณครับ