Author Topic: สอบถามเกี่ยวกับการตรวจร่างกายหน่อยครับ  (Read 8715 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Pilotpro

• ประชาชน
สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งตรวจร่างกายมาครับ แล้วพอดีวันที่ตรวจผมป่วย และเป่าปอดได้ไม่ดี แต่อย่างอื่นโอเคครับ อย่างนี้ทางการบินไทยจะปรับตกเลยหรือเปล่า

Offline palatoglossus

• ประชาชน
ผมก็เป็น ความดันโลหิต ตอนแรก 142/80 วัดซ้ำ 166/85 ทีนี้สติแตกเลย  วัดอีกกี่ทีก็ 160+
เหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดกับผมสักสองปีก่อน เป็นอาการ white coat hypertension ความดันสูงหลอกๆเมื่อเจอหมอหรือเจ้าหน้าที่ที่รพ.

ผมตรวจตอนต้นเดือน พอกลับมาบ้าน วัดความดันจากเครื่องของญาติ เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ไม่เคยเกิน 130 ตัวล่างไม่เคยเกิน 90 เอิ่ม ซวยแท้ๆ

• ประชาชน
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ  O21

Offline au

• ทหารเลว
  • *
ตอนตรวจได้แจ้งเค้ามั้ยว่าป่วยอยู่ ถ้าแจ้งเค้าแต่ผลตรวจไม่ผ่านเฉพาะปอดเค้าน่าจะให้เทสใหม่ แต่ถ้าไม่ได้แจ้งเค้าอันนี้เค้าอาจจะให้ตกเลยก็ได้เพราะเจ้าหน้าที่เค้าไม่รู้

• ประชาชน
แจ้งว่าป่วยครับ แต่เค้าก็ไม่ได้ให้เทสใหม่ครับ ผมนี่งงๆ

Offline darha

• ประชาชน
เห็นว่าดูคู่ผล X-ray ปอดครับ ส่วนตัวคิดว่า มันเออเร่อได้จากวิธีการเป่าค่อนข้างเยอะ

Offline Gf_Mu

• ประชาชน
เหมือนผมเลย

อย่างนี้เค้าปรับตกเลยป่ะครับ

ผมก็เป็น ความดันโลหิต ตอนแรก 142/80 วัดซ้ำ 166/85 ทีนี้สติแตกเลย  วัดอีกกี่ทีก็ 160+
เหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดกับผมสักสองปีก่อน เป็นอาการ white coat hypertension ความดันสูงหลอกๆเมื่อเจอหมอหรือเจ้าหน้าที่ที่รพ.

ผมตรวจตอนต้นเดือน พอกลับมาบ้าน วัดความดันจากเครื่องของญาติ เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ไม่เคยเกิน 130 ตัวล่างไม่เคยเกิน 90 เอิ่ม ซวยแท้ๆ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โอ้ว มีแบบน้ด้วยเหรอครับ แล้วตกลงผลออกมาเป็นไงครับ ประกาศเมื่อไหร่