Author Topic: สอบถามเรื่องส่วนสูง สอบSPของTAAครับ  (Read 5545 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Taohuay

• ประชาชน
รบกวนสอบถามนิดนึงครับ พอดีผมอยากสมัครSPของThai Air Asiaปีนี้

พอดีส่วนสูงผมต่ำกว่าเกณฑ์เล็กน้อยครับ เกณฑ์165cm. ผม163cm.

พอดีไปถามรุ่นพี่เค้าบอกว่าถ้าส่วนสูงขาดเล็กน้อย แต่สอบคะแนนดียังมีสิทธิ์ลุ้น อันนี้จริงรึเปล่าครับ

ถ้ายังมีหวังผมจะได้ลองสมัครดู คะแนนTOEICผมเพิ่งสอบมา895ครับ

แล้วไม่งั้นผมใส่ส่วนสูงตอนสมัคร165ไปก่อนได้มั้ยครับ
« Last Edit: 13 May 2016, 00:55:15 +07 by Taohuay »

Offline kiebdiesel

• ประชาชน
หัวอกเดียวกันเลยครับ 163 เหมือนกัน T____T

แต่ถึงกระนั้นก็ลองสอบไปครับ ถ้ามันจะตกก็ถือว่าเรามาสุดทางแล้ว เราสู้สุดแรงแล้ว

ปล.ผมสมัครสอบทุกสายการบินเลยครับ

Offline lorjangwei

• ประชาชน
ผลตรวจร่างกายขึ้นกับทางสายการบินเหรอครับ  E53

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
วัดเวชศาสตร์มาไม่ถึง 165 เซ็นโอากาสตก 99% ครับเห็นมาหลายเคสแล้ว ยังไงลองข้อสอบก็ได้ครับไม่เสียหาย