Author Topic: สอบถามคนที่เพิ่งไปรับการตรวจร่างกายที่สถาบันเวชศาสตร์การบิน  (Read 7449 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

jakkreer

• Guest
สอบถามคนที่ได้ไปตรวจร่างกายมาแล้ว ทางสถาบันได้มีการแจ้งเกี่ยวกับค่าสายตาสั้นหรือเปล่าครับ
และถ้าคนที่ผ่านการทำ lasik มา ทางสถาบันได้กำหนดหรือเปล่าครับว่าห้ามเกินเท่าไหร่(ที่เคยได้ยินมาไม่เกินประมาณ 300 ไม่แน่ใจว่าปีนี้มีกำหนดหรือเปล่า)
ถ้าเกินแล้ว เค้าให้ตกเลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
สั้นไม่เกิน 300 เอียงไม่เกิน 150 ครับ
ว่าแต่ใครไปตรวจแล้ว มาช่วยแชร์หน่อยได้ไหมครับว่าตรวจอะไรบ้าง อยากรู้ เหอๆๆๆๆ

Offline beforu

• ประชาชน
เคยตรวจตอนปี 2013 ผมทำ PRK ก่อนทำ สั้น 350 แต่ก็ตรวจผ่านนะครับ ปีนี้ก็กำลังไปตรวจครับ วันที่ 18 พ.ค.

jakkreer

• Guest
ตอนปี 2013 นี่เค้ามีกำหนดว่าสั้นก่อนทำเลสิคไม่เกิน 300 หรือเปล่าครับ
แล้วตอนนั้นเค้าให้ผ่านเลยหรือ remark เราไว้หรอครับ

Offline Jjanoga

• ประชาชน
ผมก็เคยตรวจ ปี 2013 ก่อนทำ prk สั้น 275 วันตรวจเจออีก 25 หมอตาเอามาบวกกัน แล้วบอกผมว่า " พอดี 300 รอดเลยนะ " แต่ผมได้ยินมาว่าเกินนิดหน่อยก็มีโอกาสผ่านได้
พอมาปีนี้ก็ตรวจผ่านแบบเงียบๆ ไม่มีคอมเมนต์อะไรครับ

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
ไม่ได้แจ้งอะไรเลยครับ ข้อมูลทุกอย่างเป็นความลับ
 E21 E21 E21 E21