Author Topic: รบกวนถามเรื่อง transcript ที่ใช้ในการสมัคร TAA  (Read 7509 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zyclonez

• ประชาชน
คือในเวปหลังจากกรอกข้อมูลแล้วถึงขั้นตอนของการสแกนเอกสารส่ง

ตรง transcript บอกว่า 'TRANSCRIPT หรือ CERTIFICATE ใบปริญญาบัตร (ระบุวันจบการศึกษาชัดเจน)'

คือผมกำลังจะเรียนจบในเดือนนี้ เอกสารที่จะระบุวันจบ จะได้ภายในเดือนหน้า

ในกรณีนี้ผมสามารถสแกน transcript ฉบับล่าสุดส่งไปก่อนเลยได้รึเปล่าครับ

พอดีส่งอีเมล์ไปถามแล้วก็ยังไม่ได้รับการตอบกลับมา

ขอบคุณครับ
« Last Edit: 04 May 2016, 10:23:25 +07 by zyclonez »

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
น่าจะโทรถามที่บริษัทเลย จะได้คำตอบที่ถูกต้องนะครับ เพราะในนี้ก้อได้แต่คาดเดา

Offline zyclonez

• ประชาชน
อ้อครับ โทรเคลียกับทางนู้นเรียบร้อยละค้าบผม

Offline Wannabepilot

• ประชาชน
แล้วผลคะแนนโทอิค ต้องเกิน650 ก่อนรึป่าวครับ จึงจะสมัคร TAA ได้
หรือ สามารถสอบข้อเขียนได้ก่อน

Offline SRV

• ประชาชน
ผมอยากทราบเหมือนกันครับว่า
อยากไปลองข้อสอบก่อน(เพราะคะแนนโทอิคยังไม่ถึง650)

ผมสามารถกรอกคะแนนโทอิคไปมั่วๆก่อนได้ไหมครับ(แบบกะให้มีสิทธิ์สอบไว้ก่อน)
คือแค่ไปลองสอบดู เค้าจะตรวจความถูกต้องก่อนสอบ หรือหลังสอบผ่านข้อเขียนอะครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ยังไงก็ต้องมีใบคะแนนโทอิคไว้อัพโหลด เพื่อปริ้นท์บัตรเข้าห้องสอบครับ O18

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
ผมอยากทราบเหมือนกันครับว่า
อยากไปลองข้อสอบก่อน(เพราะคะแนนโทอิคยังไม่ถึง650)

ผมสามารถกรอกคะแนนโทอิคไปมั่วๆก่อนได้ไหมครับ(แบบกะให้มีสิทธิ์สอบไว้ก่อน)
คือแค่ไปลองสอบดู เค้าจะตรวจความถูกต้องก่อนสอบ หรือหลังสอบผ่านข้อเขียนอะครับ

ต้องทำการอัพโหลดเอกสารทุกอย่างก่อนครับถึงจะมีสิทธิ์ปริ้นใบสมัครสอบ ถ้าไม่มีคะแนนโทอิคก็สอบไม่ได้ครับ
 E21 E21