Author Topic: ขอสอบถามผู้ที่สอบติดรอบแรก TAA ปี 2015 ครับ  (Read 6884 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mcbluemer

• ประชาชน
คืออยากทราบว่า ทำแต่ละพาร์ท ไปได้ประมาณกี่ข้อข้อครับ
จะได้ประเมิณว่าตัวเองต้องเพิ่มตรงไหน เพื่อให้อยู่ในสแตดาร์ดคร้าบ
 O07 O07 O07

Offline Chungking

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
ประสบการณ์ส่วนตัวจากปีที่แล้วนะครับ

พาร์ทเลข + ฟิสิกส์  ทำรวมกันได้ 50 ข้อพอดีเป๊ะครับ มั่วประมานสิบข้อ แต่มั่วแบบตัดช้อยแล้ว ปีที่แล้วนั้นไม่มีความรู้ทั่วไปนะครับ เป็นเลข + ฟิสิกส์ รวมกัน 100 ข้อครับ

แอพติจูด ปีที่แล้วไม่ยากมากครับ ทำได้ประมาน 80 เปอเซนต์
อังกฤษ ยากโคตรครับ  ตอนแรกคิดว่าเหมือนโทอิค เจอของ TAA เข้าไปปวดหัวเลยครับ กาไปครบทุกข้อเลย แต่มั่นใจประมาน 70 เปอเซนต์ 
ภาษาอังกฤษ ผมแนะนำให้ฝึกอ่าน นสพ. อังกฤษ เลยครับ BBC , CNN, Nation ฝึกเยอะๆ จะได้จำศัพท์ได้ครับ

ขอให้น้องโชคดีนะครับ แล้วเจอกันวันสอบครับ พี่ไปคุมสอบด้วย