Author Topic: เพิ่งรู้ว่าสอบ SP ของ TG ผล Toeic ต้องเป็นผลแบบ Personal  (Read 6420 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

paopiranha

• Guest
 O23
สอบปีแรกครับ สมัครไปเรียบร้อยผลโทอิคมีอยู่แล้ว เคยใช้สวัสดิการของบริษัทที่ทำงานสอบราคาพิเศษ
วันนี้เปิดเวบเช็ครายละเอียดอีกที เหลือบไปเห็นว่า

"บริษัทฯ รับผลสอบ TOEIC คะแนนตั้งแต่ 650 ขึ้นไป และรับเฉพาะผลสอบที่เป็น Personal เท่านั้น (รับผลตั้งแต่เดือนมีนาคม 2558 เป็นต้นไป)"

ซีดครับ ไปดูใบตัวเอง ชื่อบริษัทหราเลย TG มีกำหนดรายงานตัววันที่ 18-22 เป็นไปได้ไหมถ้าผมรายงานตัววันที่ 19 บ่าย แล้วพรุ่งนี้ผมไปสอบ ก่อนปิดสงกรานต์ เปิดสงกรานต์มา 18 ไปรับผล 19 ไปรายงานตัว อย่างนี้จะได้ไหมครับ

สัพเพร่ามากๆ เฮ้อออ

Offline dreamliner

• ประชาชน
ได้ครับได้ ถ้าเกิดไม่โชคร้ายเจอที่นั่งสอบเต็มนะครับ ถ้าจะจองที่นั่งสอบในตอนนี้ก็จองไม่ได้ เพราะ CPA ปิดยาว (13-17 Apr) ก็ต้องไปลุ้นหน้าห้องสอบเลยครับ ถ้าเกิดได้สอบ 18 Apr ก็ไปรับ 19 Apr เวลา 10 โมงเช้าได้ ก็ค่อยไปรายงานตัวพร้อมเอกสารครบถ้วนในตอนบ่ายได้ทันครับ

ผมก็เคยเจอเหตุการแบบนี้เหมือนกันครับ ผลสอบหายก่อน 2 วันก่อนยื่นเอกสาร  O08

paopiranha

• Guest
จองสอบไปเมื่อวานครับ จองก่อนประกาศรายงานตัวออก
สรุปได้รายงานตัววันที่ 20 โชคดีสุดๆ ไปสอบ 18 รับผล 19 พอดีเลย

O08