Author Topic: มือใหม่กำลังจะสนามสอบนักบินแอร์เอ ใครมีหนังสือ/ข้อสอบ สถานที่ติวดีดีแนะนำไหมครับ  (Read 6987 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Maxx

• ประชาชน
ตามหัวข้อเลยค้าบ
เนื่องจากเป็นมือใหม่ หาข้อมูลตามเว็ป ตามเพจต่างๆ รวมถึงกระทู้เก่าๆในนี้มาบ้างแล้ว

เลยอยากอัพเดตข้อมูลใหม่ๆบ้าง
เพื่อนๆพี่ๆ คนไหน มีแนวข้อสอบ หนังสืออ่านเตรียมสอบพาร์ทต่างๆ
ทั้ง เลข/ฟิสิกส์/ภาษาอังกฤษ
APTITUDE แนะนำบ้างไหมครับ จะได้ไปหาซื้ออ่าน

นอกจากนี้ก็ยังเห็นตามเพจต่างๆ ขายข้อสอบเฉลยต่างๆ ของปีเก่าๆ ไม่ทราบว่าโอเคไหมครับ

บางคนก็บอกว่าข้อสอบ Aptitude กับทางของเวชศาสตร์ก็แอบยาก จนต้องไปหาที่ติวกัน มีนจำเป็นมากน้อยแค่ไหนครับ

ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยค้าบ ขอบคุณล่วงหน้า

Offline yokchin

• ประชาชน
หนังสือเราแนะนำอ่านหนังสือเอนท์ ทำข้ออบเอนท์ ของสำนักไหนก็ได้ค่ะ เอาที่เราอ่านเข้าใจ เฉลยโอเค เข้าใจในแบบของเรา (มีบางคนแนะนำเราเล่มนั้นเล่มนี้ สุดท้ายก็อ่านเล่มที่เราอ่านแล้วเข้าใจ O19)

ส่วนข้อสอบเก่าที่มีขายในเน็ต คิดว่าพูดถึงของแอร์เอเชียใช่มั้ยคะ จริงๆก็ดีนะ ได้รู้แนวเก่าๆ อ่านหนังสือแบบมีแนวทางหน่อย แต่ไม่จำป็นต้องไปเสียเงินซื้อค่ะ แพงเกิน แพงมากกก มีแจกกันเยอะแยะ หาดีๆค่ะ  O29

ส่วนเรื่องติว เราเคยไปติวมาที่นึง แต่เป็นติววิชาการ ไม่ใช่ APTITUDE นะ ส่วนตัวเราว่าไม่โอเคค่ะ อ่านเองดีที่สุดจริงๆ (ตอนแรกก็มีคนบอกเราว่าอ่านเองดีกว่า แต่ไม่เชื่อสุดท้ายไปลงติว เหมือนเสียเงินป่าว O21) แต่ติว APTITUDE อยากลองเหมือนกันค่ะ 55