Author Topic: Group test เวชศาสตร์บางกอก sp 2016 เป็นยังไงกันบ้างครับ  (Read 7841 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline beforu

• ประชาชน
สำหรับผม.....เละ   E08 เลขสัญลักษณ์ ให้เวลา 30 วิ   พังทั้งพาร์ตครับ จำไม่ได้เลย

Offline plaatong26

• ประชาชน
สับสนกับเจ้าหน้าที่มากครับ

ข้อสอบ Personality สองชุด
เจ้าหน้าที่บอกว่าจำนวนข้อเยอะให้ตอบให้ครบหรือถ้าไม่ทันก็ให้ทำให้ได้เยอะที่สุด
ให้อ่านแล้วตอบเลยที่คิดว่่าาเป็นตัวเรามากที่สุดจากความรู้สึกเเรก

ชุดแรกเห็นใครทำเสร็จเร็วเจ้าหน้าที่ก็เดินกาดอกจัน
ชุดสองคนทำเสร็จช้าเจ้าหน้าที่ก็เดินกาดอกจันอีก

คือหรือทำเร็วเกินไปก็ไม่ดี ทำช้าเกินไปก็ไม่ดี ต้องเสร็จพอดีเวลาเป๊ะๆแบบนี้เหรอครับ
ไม่เข้าใจความหมายของการเดินกาดอกจันเลยครับ 555+

ข้อสอบหลายชุดโดยเฉพาะ Aptitude เจ้าหน้าที่เองก็ยังดูงงๆกับคำสั่งเองอีกตะหาก  E21
ขอให้ทุกคนโชคดีครับ

Offline Siwaj.vaan

• ประชาชน
ของผมเสดเรวแต่ไม่ใช่ดอกจันนะ

เค้าเขียน (2)

Offline au

• ทหารเลว
  • *
มาร์คเอาไว้เวลาตรวจครับ

คนที่เสร็จเร็วและถ้าตรวจคะแนนออกมาได้เยอะด้วย น่าเชื่อได้ว่าติวมา จะโดนจับตาเป็นพิเศษในรอบ individual ครับและมีโอกาสที่จะโดนสอยสูงครับ

ทั้งๆที่ความเป็นจริงแล้วคุณไม่ได้ติวมา คุณอาจจะเก่งจริงหรือถนัดกับข้อสอบแนวนั้นจริงๆ

สุดท้ายมันก็จะไปจบอยู่ที่คำว่าดุลพินิจครับ

Offline beforu

• ประชาชน
ผมโดนดอกจัน personality ชุดสอง 500 กว่าข้ออะคับ ทำเสร็จไม่ทัน แต่เหลืออีกนิดก็เสร็จละ คนเสร็จไม่ทันมีเยอะเหมือนกันนะครับชุด 2

Offline nattung

• ประชาชน
เย้ย เหมือนถามนักจิตเค้าบอกควรใช้เวลาประมาน60-90นาที ของเราทำเสร็จในเวลาประมาณ60นาที เลยโดนสั่งให้เขียนเวลาที่ท้ายกระดาษ พอไปสัมภาษณ์เดี่ยว หมอก้เลยถามว่ารู้จักแบบทดสอบนี้ไหม เลยงงๆว่าเสร็จเร็วแล้วต้องรู้จักด้วยหรอ

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ผมทำชุด 567 ข้อไม่ทันครับ ไม่ใช่อะไรนะ...มันเมื่อยยยยยย!  O22    แล้วก็ติดกับคำถามบางข้อที่แปลเป็นไทยออกมาแล้วมันค่อนข้างกำกวมก็เลยช้าลงไปอีก (ดูจากลักษณะคำถามแล้วผมว่าเค้าน่าจะแปลมาอีกที)