Author Topic: การบินไทยประกาศจะเปิดรับสมัครนักบินประเภทSPสำหรับปี2016แล้วนะครับ!!!  (Read 6202 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Instructorpilot01

• นักรบ
  • **
 O19 เตรียมตัวสอบกันให้พร้อมนะครับว่าที่นักบินทุกๆท่าน  O30

Offline longhairteacher

• ประชาชน
เศร้าใจครับ ปีที่แล้วไม่เปิด อ่านหนังสือ ติวมา 4เดือนเต็ม  ปีที่แล้วผมอายุ 30 ปี พอดี ปีนี้ผมอายุเกินแล้ว ขอให้ปีนี้เพิ่มอายุทีเถิด สาธุ ... - สอบนักบิน 304-
แต่อย่างไรก็ตามขอฝากทุกคนไว้นะครับ เมื่อมีโอกาสแล้วพยายามทำให้เต็มที่ ไขว่คว้าไว้สุดชีวิต เพราะโอกาสมันอาจจะไม่มีให้เราอีกแล้ว ผมได้รับบทเรียนในการไม่ไขว้คว้าโอกาส สุดท้ายความฝันผมก็ต้องมลายหายไป ขอให้ทุกคนตั้งใจเพื่อความฝันและโอกาสที่มีนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่พยายามครับ

Offline Aviator_B

• ประชาชน
อย่ายอมแพ้ครับ ถ้าสอบ SP แล้วอายุเกิน ก็ลองไปสอบ. Class 1 ภูมิพลดูครับ ถ้าผ่านก็น่าจะเสี่ยงเรียนบินทุนส่วนตัวเองนะครับ ผมว่าโอกาสตกงานน้อยนะครับ เกิดมาทั้งที ต้องทำตามฝันให้ถึงที่สุดครับ สู้ๆครับ - นักบิน 303-

Offline shin.keerati

• ประชาชน