Author Topic: ทำเลสิกไม่ถึง1ปี สามารถ เข้าตรวจ Medical Class1 ได้ไหมครับ  (Read 5093 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jazzguitar

• ประชาชน
สงสัยนะครับว่าการตรวจตาของ class1 นั้น ถ้าคนทำเลสิกมา เค้าวัดจากอะไร เช่น

1.แผลหายสนิทจนไม่มีรอยแผล (ส่วนตัวไม่ทราบว่าแผลเป็นนั้นจะหายไปได้หรือเป็นแผลไปตลอดชีวิต รบกวนผู้รุ้ให้คำตอบด้วยครับ) แต่ทำมาไม่ถึง 1 ปี สามารถตรวจได้หรือไม่?

2.เป็นรอยแผลเป็นแต่แผลหายสนิทดีแล้ว แต่ทำมาไม่ถึง 1 ปี สามารถตรวจได้หรือไม่?

3.เป็นรอยแผลเป็นแล้วก็ต้องนำเอกสารการทำเลสิกมายื่นประกอบว่า ทำมาแล้วเกิน 1 ปี จริงๆ จึงจะสามารถตรวจได้

รบกวนผู้รู้ด้วยจริงๆ ครับ

ปล.ผมได้โพสถามห้องอื่นไว้แล้ว แต่ลองมาห้องนี้อีกสักกระทู้ครับ เผื่อจะมีผู้รู้แอบซ่อนอยู่