Author Topic: ถ้าเราสอบ sp ผ่านไปจนถึงขั้นตรวจร่างกาย เราสามารถขอดูผลการตรวจได้ไหมครับ  (Read 6325 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pimasuta

• ประชาชน
ผมหมายถึงที่ไปตรวจ Med Class 1 อะครับ ไม่ว่าจะเป็นรพ.ภูมิพลหรือกรุงเทพก็ได้
เพราะเห็นมีตรวจเลือด ตรวจปัสสาวะ เอ๊กซ์เรย์ปอดด้วยเหมือนตรวจร่างกายทั่วไป
เลยอยากทราบว่าเราขอผลการตรวจนี้ได้หรือไม่ หรือว่าเขาจะส่งผลให้เราเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

Offline Panacob

• ประชาชน
น่าจะได้นะครับ ผมก็อยากรู้เรื่องนี้อยู่เหมือนกัน พอจะมีใครรู้บ้างไหมครับ

Offline Jjanoga

• ประชาชน
จากประสบการณ์ที่เคยตรวจที่ รพ ภูมิพล ตอนสอบกับ tg เขาไม่ได้ส้งผลให้เราครับ
ส่วนจะขอผลตรวจได้หรือไม่ ไม่แน่ใจครับ

Offline friendorus

• ประชาชน
จริงๆตามหลักแล้วสามารถสอบถามได้ครับ เพราะพวกผลตรวจนี่เป็นสิทธิ์ของเราเองครับ

ผมเคยโทรไปถามเวชศาสตร์การบิน กองทัพอากาศ เขาก็จะนัดมาให้มาฟังผลครับ ว่าเราไม่ผ่านตรงไหน
หรือมีพี่ที่รู้จัก ก็เคยไปขอฟิล์มเอกซเรย์ปอดครับ เพราะว่าเอกซเรย์ใหม่พบมีรอย เลยจะไปขอเปรียบเทียบกับของเก่า

ส่วนของรพ.กรุงเทพ ขอได้อยู่แล้วครับ ลองติดต่อพยาบาลเวชศาสตร์ครับ แต่เป็นแค่ผลการตรวจเรานะครับ ส่วนผลว่าผ่านหรือไม่ผ่าน อันนี้ผมไม่แน่ใจ

Offline 108Facebook

• ประชาชน
พอพูดถึงเรื่องจุดบนปอด ผมเองก็มีความสงสัยเลยครับ เพราะผมเองก็มี 1 จุดขนาด 3 mm ครับ แต่คุณหมอเฉพาะทางด้านปอดบอกว่าเป็นรอยเก่าและมีหินปูนมาเกาะแล้ว และขนาดก็คงที่มาตลอด 2 ปีที่ทำการตรวจสุขภาพประจำปี และจากการเป่าปอด ผลก็ปกติ ไม่เป็นโรคประเภท Obstructive ด้วยครับ (คุณหมอที่โรงบาล ก็บอกว่าไม่น่าเป็นปัญหา กับการที่จะไปเป็นนักบิน)

ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ คนไหนที่พอทราบ หรือเป็นแบบผมบ้าง แล้วที่เป็นอยู่นี่จะทำให้ผม ผ่านหรือไม่ผ่าน การตรวจร่างกายของเวชศาสตร์การบินมั้ยครับ

ขอบคุณมากครัชช

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขอทราบผลการตรวจได้ครับ แต่จะต้องเป็นของเจ้าตัวเท่านั้นครับ