Author Topic: อยากรู้รายละเอียดการทำงานของนักบินแต่ละสายการบินครับ  (Read 8542 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline FADEC

• ประชาชน
คือปัจจุบันผมเป็นนักบินอยู่ครับ และมีแนวคิดที่จะไปทำงานให้กับสายการบิน เลยอยากปรึกษาครับ ไม่ทราบว่ามีใครพอให้คำปรึกษาได้ไหมครับ
เรื่อง ปริมาณงาน,สวัสดิการ,etc และอยากรู้ว่ามันเหนื่อยมากไหมครับ เพราะที่ผมอยู่ แทบจะไม่บินเลยครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ทุกวันนี้ทุกสายการบินในไทย ก็โดนผลจาก ICAO กันหมดครับ ดังนั้นถ้าคิดว่าที่เก่ายังพอไปไหว ลองทนอีกนิดนะครับ หรือถ้าอีกทางไปตปท.เลยครับ

Offline dekappy

• ทหารเลว
  • *
ทุกวันนี้ทุกสายการบินในไทย ก็โดนผลจาก ICAO กันหมดครับ ดังนั้นถ้าคิดว่าที่เก่ายังพอไปไหว ลองทนอีกนิดนะครับ หรือถ้าอีกทางไปตปท.เลยครับ

ตอนนี้สายการบินเพื่อนบ้าน ยังโอเคไหมครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เพื่อนบ้านเค้าก็ไม่รับรอง Licesne ไทยซิ่ ครับ เพราะ ICAO downgrade กรมเราอ่ะ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
พอเปลี่ยนที่ทำงาน Flight  ได้บินเยอะๆๆๆๆ แลนด์ถี่ๆๆ ทีนี้จะหนาวครับ 55+

• ประชาชน
คือผมเป็นนักบินกองทัพอะครับ อยากรู้ว่าจะไปต่อ แอร์ไลน์ มันจะเวิร์คไหมครับ อยากรู้ข้อมูลจากหลายๆคนครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
คือผมเป็นนักบินกองทัพอะครับ อยากรู้ว่าจะไปต่อ แอร์ไลน์ มันจะเวิร์คไหมครับ อยากรู้ข้อมูลจากหลายๆคนครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าออกมาตอนอายุเยอะแล้ว  ไปนั่งเป็น copilot อยู่มันไม่ค่อยเวิค

แต่ถ้ายังไม่ถึงเลข 5 ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ  มาช่วยพวกผมบินหน่อยครับ  ปีนึงบินเกือบพันชั่วโมง

• ประชาชน

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าออกมาตอนอายุเยอะแล้ว  ไปนั่งเป็น copilot อยู่มันไม่ค่อยเวิค

แต่ถ้ายังไม่ถึงเลข 5 ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ  มาช่วยพวกผมบินหน่อยครับ  ปีนึงบินเกือบพันชั่วโมง

ผมเพิ่งจบ ศบ.เองครับ อายุยังไม่ถึงเลข3ครับ อยากรู้จากพี่ๆข้างในว่าจะดีไหมครับ

Offline dekappy

• ทหารเลว
  • *

เป็นรุ่นที่ได้ CPL หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ก็ลำบากหน่อยครับ