Author Topic: ขอคำแนะนำครับ  (Read 3376 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline maxmst

• ประชาชน
 - สอบนักบิน 304- - สอบนักบิน 304- - สอบนักบิน 304-
สวัสดีพี่ๆ ทุกคนครับนี้เป็นกระทู้แรกของผม(สมัครปุ๊บตั้งปั๊บเลย 555+) ผมมีความฝันอยากเป็นนักบิน
มาตั้งแต่สมัยอยู่ ม.3 ด้วยที่ว่าบ้านอยู่ติดกับค่ายทหารอากาศการได้เข้าไปใกล้เครื่องบินรบ หรือเครื่องบินอื่นๆ
ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดามากสำหรับผม แม่ว่าผมจะพบเจอเครื่องบินทุกวันแต่ผมก็ไม่เบื่อไม่เบื่อจนถึงตอนนี้
อยู่มหาวิทยาลัยชั้นปีที่ 4 ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ กำลังจะจบครับ อยากรบกวนพี่ๆ ว่าถ้าหากจะสอบ
นักเรียนนักบินต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ ภาษาอังกฤษของผม 100 สำหรับผมมีแค่ 20 ครับฟังออกบ้าง
ไม่ออกบ้าง แปลออกบ้างไม่ออกบ้าง ในส่วนวิชาคำนวนแคลคูลัสผมค่อนข้างมันใจครับ ฟิสิกส์ก็ปานกลาง
ผมมีจุดบอดตรงภาษาครับ แทบจะไม่ได้เลย ผมควรเริ่มต้นอย่างไรกับภาษาอังกฤษครับ ยิ่งถ้าเจอชาวต่างชาติ
ผมนี้เดินหนีเลยครับ ขอบคุณครับ

O19 O19 O19 O19

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
เริ่มตั้งแต่ตอนนี้เลยครับ
อันไหนอ่อนก็เรียมเสริมตรงนั้นไปเลยครับ