Author Topic: ขอสอบถามเรื่องการรับสมัคร SP ค่ะ  (Read 4322 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ์N.KATE

• ประชาชน
สวัสดีทุกคนนะค้าา หนูเพิ่งเข้ามาสมัครวันนี้วันแรกเลย ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ขอสอบถามเรื่องการรับสมัคร SP ว่า Airasia กับ Bangkok Airways จะมีรับสมัครทุกปีหรือไม่ค่ะ
หรือมีสายการบินไหนที่รับผู้หญิงนอกเหนือจากนี้อีกมั้ยค่ะ
เพราะวันนี้เพิ่งเห็นข่าวรับสมัครของ Bangkok Airways แต่ Toeic ของเดิมหมดอายุไปนานแล้ว คาดว่าคงไม่ทันแล้วค่ะ O08

Offline yorying

• ประชาชน
FD กับ PG ที่ผ่านมาเปิดรับทุกปี แต่อนาคตไม่อาจคาดเดา

ถ้าเป็น SP ตอนนี้มีแค่ TG(+WE), FD(+XJ) และ PG
ในอดีต TG และ WE ไม่เคยรับผู้หญิงทั้ง SP และ QP
แต่อนาคตไม่อาจคาดเดา

เรื่องผลโทอิคที่หมดอายุไป
ถ้าทำได้วันนี้และพรุ่งนี้อ่านทบทวนให้หนักๆ
แล้วลองไปสอบใหม่วันจันทร์ช่วงเช้านะคะ
อย่ายอมแพ้ตั้งแต่ตอนนี้เลยค่ะ วินาทีสุดท้ายยังมาไม่ถึงเลย
อีกอย่างปีที่ผ่านมาเคยขยายเวลาสมัคร และเลื่อนวันสอบมาแล้ว

Offline ์N.KATE

• ประชาชน
ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค้าาา