Author Topic: มีใครรียน type rating เอง บ้างครับ  (Read 4149 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline place

• ประชาชน
เช่น a320 หรือ 737 ที่เป็นที่ต้องการของพวก low cost อะครับ จะทำให้มีโอกาสหางานได้มากขึ้นมั้ยครับ

Offline yosemite

• ทหารเลว
  • *
สายการบิน ต้องการ type rating พร้อมชั่วโมงบินเฉพาะแบบครับ
อย่างน้อยๆก็ต้องมีเป็นพันชั่วโมง
ถ้าไปเรียนมาเฉพาะ Full flight sim course กับ ชั่วโมงบินไม่กี่ชั่วโมง
คงไม่ค่อยมีที่ไหนรับนะครับ แถมค่าใช้จ่ายไม่น่าคุ้มกับสิ่งที่จะได้ด้วย

เรียน CPL ธรรมดาก็เพียงพอแล้วครับ