Author Topic: ''ไม่ผ่านเวชศาสตร์การบิน ทอ.''  (Read 12010 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Gittikun

• ประชาชน
คือผมเพิ่งไปสอบมา เป็นข้อสอบชุดใหม่ ที่ รพ ภูมิพล เมื่อ เดือน มิถุนายน หมอที่คุมสอบ ท่านขำใหญ่เลย หัวเราะแบบซะใจ

บอกไงละ ไอ้พวกที่เตรียมโผมา ผมนี่ตกใจเลย นั่งหน้าสุดด้วย ((((( CPL ))))) นะครับ

แต่ไม่ผ่าน เพิ่งเคยไปสอบครั้งแรก ท่านใดเคยไปสอบแล้วผ่าน ติวที่ไหน รึไม่ติวยังไง อยากขอคำแนะนำว่า อ่านหนังสือจากไหน ซื้อหนังสือจากที่ไหนดี ไฟล์ E book pdf ท่านใดจะส่งต่อเป็นวิทยาทาน รบกวน ด้วยครับ

soulmat3_pk@hotmail.com

Offline iwcstex

• ประชาชน
ไม่ผ่านเพราะอะไรครับ เขาบอกมารึเปล่า?

Offline ArmSK127

• ประชาชน
เค้าบอกยังไงว่าไม่ผ่านหรอครับ

E39

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ส่วนตัวผมว่าเรื่องผงเรื่องโผอะไรเนี่ยไม่ใช่ประเด็นเลยครับในการสอบจิตวิทยาการบิน

มันอยู่ที่การเตรียมตัวบวกกับความเหมาะสมของแต่ละบุคคลมากกว่า

เตรียมตัวไปดี ซ้อมไปเยอะ บวกกับความเหมาะสม โอกาสผ่านก็สูงครับ

O02

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
อะไรไปทำให้หมอเค้าคิดแบบนั้นหนอ มันก็คือการเตรียมตัวเปล่าหว่า

• ประชาชน
เขาไม่บอกอะครับ ไม่บอกว่าทำไมไม่ผ่าน แค่แจ้งมาว่า ไม่ผ่านอย่างเดียว

เราสามารถโทรไปถามได้มั๊ยว่า ตกอะไร เพราะอะไร เผื่อถ้ามันไม่สามารถแก้ไขได้ จะได้ถอดใจ มุ่งไปทางอื่นดีกว่า

หรือต้องไปติดต่อด้วยตัวเอง

ท่านใดมีเบอร์โทร รบกวนด้วยครับ ผมเคยโทรไปตามเบอร์ ใน googleแล้ว ที่ สถาบันเลย  แต่โทรไปก็ไม่มีคนรับ

Offline au

• ทหารเลว
  • *
 - ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้ยังสามารถขอเข้าไปฟังผลตรวจด้วยตัวเองได้เหมือนเมื่อก่อนหรือเปล่า ลองโทรเข้าไปสอบถามดูนะครับ

- ตอนโทรเข้าไปนัดขอเข้าฟังผลตรวจ เรื่องโทรติดยาก ไม่มีคนรับเป็นเรื่องปรกติครับ พอโทรติด ในครั้งแรกทีมีคนรับอาจจะโดนปฏิเสธโดยให้โทรมานัดใหม่อีกที อันนี้เป็นเรื่องปรกติครับ ไม่ต้องตกใจ โทรไปรอบที่สองก็จะได้วันนัดครับ

- ปรกติการฟังผลตรวจทางการแพทย์ วิธีอ่านผลที่ใช้กันเป็นสากลคือหมอที่ทำการตรวจจะต้องเป็นคนอ่านผลให้ผู้รับการตรวจฟังด้วยตัวเอง แต่ถ้าตอนเข้าไปฟังผลตรวจ คนที่อ่านผลเป็นคนล่ะคนกับหมอที่ตรวจเรา ก็ไม่ต้องตกใจครับ เป็นเรื่องปรกติครับ

Offline ArmSK127

• ประชาชน
ระยะเวลาหลังจากที่สอบ ใช้เวลาเท่าไหร่ ถึงขอฟังผลตรวจได้อ่ะครับ

E53

Offline honestart

• นักรบ
  • **
หลังจากทราบผลไม่ผ่านได้เลยครับ

• ประชาชน
คงต้องลอง ขอทราบผลมั่งละครับ

บางทีเราอาจจะไม่เหมาะ และจะได้ไม่เสียใจ รอบ 2

Offline TOPGUN

• ประชาชน
แนะนำน้องไปหาคุณหมอชั้นที่ 2 เองเลยดีกว่าคับ จะได้แนะนำตัวด้วย อธิบายให้แกฟังดีๆ แกน่าจะช่วยได้คับ ดีกว่าโทรไป!!

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ลองถามหาหมอที่ชื่อหมอกบดูครับ น่าจะได้คำตอบว่าเราไม่ผ่านเพราะอะไร

• ประชาชน
 O07 ขอบคุณครับ ยังไงจะเข้าไปลองถามดู