Author Topic: อยากสอบถามเรื่องนักเรียนการบินครับ  (Read 4146 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline superwow

• ประชาชน
สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆชาวสักนิด

นี้กระทู้แรกในชีวิตผม ตอนแรกผมเข้าไปถามคำถามนี้ในพันทิปแต่ยังไม่มีคนตอบสืบไปมารุ้ว่ามีเว็บเจ๋งๆอย่างสักนิดเลยเอามาถามทีนี้น่าจะได้คำตอบ

คำถามต่อไปนี้เกี่ยวกับการเป็นนักเรียนการบิน

1.ตอนที่เรียนการบินนี้ ใช้เวลากี่ปีหรอครับ

2.ตอนที่เรียนนี้มีเงินเดือนให้ป่ะครับ  ถ้ามีให้นี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

3.แล้วแต่ละสายการบิน ตอนเรียนนนี้เรียนที่ไหนหรอครับ? เห็นของการบินไทยเรียนที่หัวหินป่ะครับ
แล้วบางกอก  แอร์เอนี้เรียนที่ไหนครับ

ปล.ผมโพสไปในห้องของบางกอกกับแอร์เอเชียแล้วด้วยแต่ว่า เห็นมีแบ่งห้องกันผมเลยต้องการคำตอบในมุมของการบินไทยด้วย  ถ้าเป็นการรบกวนหรือมีท่านใดคิดว่าเป็นการตั้งกระทู้ซ้ำผมขอโทษนะครับไม่ได้มีเจตนาจะตั้งซ้ำแค่อยากได้คำตอบของห้องการบินไทยเท่านั้นเอง

O07

Offline wakeupz

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
1 ปีคับ
ต้องสอบได้ทุนของสายการบินก่อน เมื่อเค้าส่งไปเรียนมีเบี้ยเลี้ยงให้คับ เท่าไหร่ไม่แน่ใจคับ แล้วแต่สายการบิน
การบินไทยน่าจะส่งไป BAC+หัวหิน
แอร์เอเชีย BAC
บางกอกน่าจะที่ BSC

กระทู้เก่าๆน่าจะมีข้อมูลอยู่เยอะครับ ลองไปอ่านดูก่อนได้